31 ตอบกลับ

ไม่ควรกินเยอะค่ะ เพราะมีคาเฟอีนมีผลต่อ การเจริญเติบโตของทารกค่ะ

น้ำตาลเยอะด้วยค่ะ กินเยอะเดี๋ยวเป็นเบาหวาน

เบาหวาน​ระหว่าง​ตั้งครรภ์​ค่ะ​ กินพอ​หาย​อยาก​ดีกว่า​ค่ะ​

กินแค่หายอยากนะคะแม่กินมากไม่ดีคะหัวใจน้องจะเต้นเร็ว

นอนไม่ค่อยหลับค่ะ ทั้งที่ก่อนตั้งครรภ์กินประจำเลย

เบาหวาน คาเฟอีน มีผลต่อการเต้นของหัวใจลูกค่ะ

มีค่ะ.. แม่ลองดูในโภชนาการ ของแอฟนะคะ

เปลี่ยนเป็นนมดีกว่าค่ะ ชาเขียวมีคาเฟอีน

เราก็กินบ่อยนะคะ กลางคืนมาลูกดีดมาก 😂

VIP Member

กินค่ะ แต่พอหายอยาก ระวังเรื่องน้ำตาล

ระวังเบาหวานจ้า และคาแฟอีนในตัวชา

ระวังในเรื่องนำ้ตาลในเลือดค่ะ