51 ตอบกลับ

ปกติค่ะ บ้านนี้เพิ่งมาขึ้นตอน 4 เดือน แต่ นน.ลูกตามเกณฑ์ตลอดค่ะ

ขอบคุนค้ะ

พึ่ง4เดือนน้ำหนักเพิ่มจากตอน3เดือน 2โล 1-3เดือนแค่1โลเอวจ้า

VIP Member

บ้านนี้ช่วง4เดือนแรกลงใป 6 โลค่ะ พึ่งขึ้นช่วง5เดือนเองค่ะ

4เดือนขึ้นมา3โลเองค่ะ หรือเป็นเพราะเค้าตัวเล็กด้วยไหม😬

VIP Member

ปกติ เดี๋ยวพอเดือนที่4-5จะตกใจเพราะจะเริ่มขึ้นเยอะมาก

ปกติค่ะ ช่วง1-3เดือน นน.จะเริ่มขึ้นช่วง4เดือนขึ้นไปค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะ น้องยังเล็กอยู่ ขึ้นอยู่กับร่างกายแม่ด้วย

ขอบคุนค่า

ปกตินะเราแพ้ท้องเกือบ5เดือนน้ำหนักช่วงนั้นลดตลอด

อ่อจ้า

ของเรา1-3ลดไป7โล เริ่มมาเพิ่มเดือนที่4-5จ้า ปกตินะ

บ้านนี้3เดือนลด4กิโล ตอนนี้7เดือนเเล้ว เพิ่ม10กิโล

10กิโลค่ะ