14 ตอบกลับ

เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะแม่ เราก็แพ้ตอน12วีค แพ้หนักมาก อาเจียนตลอดเวลา กินอะไรไม่ได้นอนไม่หลับโทรมสุดๆ ทานของเปรี้ยวๆเค็มๆจะช่วยได้นะคะ แม่มาหายแพ้ตอนเข้าเดือนที่5-6 ค่ะ ทีนี้กินกระจายเลยค่ะแม่

กลับมาอัพเดทนะคะ16วีคแล้วยังแพ้เหมือนเดิมเลยค่ะน้ำหนักไม่ขึ้นเลย

เดี๋ยวดีขึ้นค่ะคุนแม่สู้ๆค่ะบ้านนี้เลิกแพ้ตอน14weekค่ะแต่ก่อนหน้านั้นแพ้หนักมากพอเลิกแพ้กินเก่งหิวบ่อยมากค่ะ

สู้ๆค่ะคุนแม่รับรองได้เลยค่ะถ้าเลิกแพ้คุนแม่จะหิวตลอดเวลาเลยแหละค่ะ

แพ้เหมือนกันค่ะ กินไม่ได้นอนไม่หลับเหม็นตัวเองเหม็นผัวเหม็นทุกอย่าง ยาก็ไม่ช่วยอะไร อดทนค่ะคุณแม่ สู้ๆ

แจ้งคุณหมอค่ะแม่ คุณหมอจะจัดยาแก้แพ้ท้อง และยาแก้คลื่นไส้อาเจียนมาให้ค่ะ จิบน้ำขิงก็ช่วยได้นะคะแม่

ลองจิบน้ำขิงดูหรือยังคะแม่ แครกเกอร์รสจืด น้ำมะเขือเทศ แล้วก็โยเกิร์ตรสธรรมชาติก็ช่วยได้นะคะแม่

เดียวก้ดีขึ้นค้ะอาการแพ้ท้องของแต่ละคนไม่เหมือนกันบางคนแพ้หนักบางคนเเพ้เบาค้ะ สุ้ๆค้ะ

เดี๋ยวก็ดีขึ้นนะคะแม่ บ้านนี้หายแพ้ท้องตอน6เดือนค่ะ กินของเปรี้ยวๆกินค่ะจะได้เบาๆ

12วีค เหมือนกันเลยค่ะแพ้หนักมากให้น้ำเกลือ2รอบแล้วก็ยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

บ้านนี้แพ้หนักอวกออกมีมีเลือดออกมาด้วย​ ตอนนี้7วิค​ ยังไม่หายเลยคะ😭😭

ลองทาโยเกิตร์ดูค่ะแม่บ้านนี้ตอนแพ้ทานแร้วก้อโอเคขึ้น พอบรรเทาได้

TapFluencer

แจ้งหมอขอยาค่ะ บ้านนี้แปดเดือนแล้วยังแพ้อยู่เลย😿