43 ตอบกลับ

2เดือน ถ้าเป็นท้องแรกไม่ออกหรอกคะ ถ้าออกน่าจะเป็นพุงคะ จะออกตอน5-6เดือน เลยคะ ไม่ต้องคิดมากคะ ถ้าคุณหมอบอกปกติ ไม่เป็นอะไรคุณแม่ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องท้องออก ไม่ออกคะ ท้องเล็กท้องใหญ่ส่วนตัวคิดว่า ไม่น่าจะเกี่ยวกับน้ำหนักน้องคะ บางคนท้องเล็กน้องออกมา น้ำหนักเยอะก็มีคะ

ปกติค่ะ. เราก็สองเดือนกว่าแล้วไม่ค่อยออกเท่าไหร่มีแต่พุงที่กินเยอะไปหน่อยช่ววตั้งท้องค่ะ 😂 อายุครรภ์สัก 4-5 เดือนถึงจะใหญ่ขึ้นค่ะ แล้วแต่คนจะใหญ่มากน้อยแค่ไหนค่ะ อย่ากังวลนะคะ

5เดือนก้ยังม่โตเล้ยจ้า หน้าท้องจะเล้กจะใหญ่ไม่สำคัน น้ำหนักลูกสำคันค่ะ หน้าท้องเเต่ละคนไม่เหมือนกัน

2เดือนคือเท่าเม็ดถั่วเองนะ ไม่ต้องห่วงถึงเวลาท้องก็ออกเองแหละค้ะ. ท้องเราออกตอน5เดือนขึ้นนุ้นค่ะ

ปกติค่ะน้องยังตัวเล็กอยู่ถ้าท้องเเรกใหญ่อีกทีก็5-6ถึงจะใหญ่เพราะบ้านนี้ก็ใหญ่ตอน5เดือนค่ะ

2เดือนท้องยังไม่ออกค่ะ ของแม่ตอนท้องแรกกว่าจะออกก็เข้าเดือนที่6-7ค่ะ พอท้อง2ออกตอน5เดือนค่ะ

ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ ตอนนี้ตัวน้องยังไม่ถึง5ซม.เลยจร้ะแม่ ท้องน่าตะโตช่วง6-7เดือนค่ะ

ปกติค่ะ เด็กยังเล็กเท่าเม็ดถั่วอยู่เลยค่ะ ท้องออกตอนไตรมาสสุดท้ายสะส่วนใหญ่

ปกติคะ น้องตัวนิดเดียว เท่านั้นเอง ท้องจะนะออกชัด 4-5 เดือนค่ะ

ใจเย็นๆพึ่ง2เดือนเองเด็กตัวนิดเดียว ท้องตะออกช่วง5-6เดือน