มีแม่ๆท่านไหนฝากท้องเบื้องต้นแล้วพึ่งรู้ว่าตัวเองเลือดจางซีดแบบเราไหม

ตอนแรกเราก็ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะเป็นค่ะเพราะทั้งชีวิตแทบไม่เข้ารพ.แต่พอท้องเรารีบไปฝากมีอาการแพ้ปวดท้องบ่อยหมอให้ยามาทานด้วยความที่ไม่รุ้ว่าตัวเองเปนเลือดจางจนซีดเจาะเลือดสองครั้งแบ้ววันที่จะ7นี้รอฟังผลเลือดและรับใบส่งตัวโรงพยาบาลทั้งช็อกทั้งเครียดค่ะเพราะไม่รู้ตัวเองเลือดจางเลยทานโฟลิคมาตลอดแต่ตอนแรกถามหมอๆบอกทานได้ปกติแต่พอเจาะรอบสองบอกเราขาดสารอาหารเลือดจางซีดมากแม่ๆเคยเจอกันไหมคะเรายังทำตัวไม่ถูกเครียดอยู่เลย

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ