170 ตอบกลับ

ผู้ชายอาจจะเป็นเพศที่สบายนะคะ เวลาอยากมีลูกหรือพลาดผู้หญิงอย่างเราๆก็ลำบาก ผู้หญิงมันเสียเปรียบทุกอย่าง เชื่อเถอะค่ะเราเก่งเราสวย เป็นเเม่เลี้ยงเดี่ยวไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ นึกถึงลูกเค้าจะมีความสุขถ้าเเม่มอบความรักเเทนที่พ่อที่ขาดหายไป

สู้ๆนะคะ บ้านนี้มีปัญหากับแฟนเหมือนกัน ตอนนี้แม่ยังไม่มีกำลังใจหรอก แต่เชื่อสิถ้าลูกในท้องดิ้นเมื่อไหร่ แม่จะมีความสุขบอกไม่ถูก เราจะมีความรู้สึกอยากปกป้อง จนไม่สนใจคนอย่างแฟนเลย ยิ่งถ้าตอนคลอด คิดดูสิได้อุ้ม ได้มองหน้าจะดีแค่ไหน☺️✌🏻

ขอบคุณมากค่ะ รอเจอหน้าลูกค่ะ

คุณแม่สู้ๆค่ะ อย่าไปทนเลย ถ้ามีตบตีครั้งแรกจะมีครั้งต่อๆไปค่ะ ทนอยู่แม่ก็เสียสุขภาพจิตด้วย ไม่ทีความสุข เดินออกมาแม่อาจจะเสียใจแต่ดีกว่าอยู่แบบนั้นไหมลองคิดดูค่ะ นึกถึงลูกให้มากๆ ล้มแล้วต้องรีบลุกนะคะ✌🏻✌🏻

สู้ๆนะคะ ทำใจให้เข้มแข็งไว้ แล้วทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีค่ะ ถ้าอึดอัดใจให้ระบายให้คนรอบข้างฟังนะคะ จะได้สบายใจขึ้น อย่าเก็บไว้คนเดียว พยายามหากิจกรรมทำเพื่อที่จะได้ผ่อนคลาย คลายเคลียดค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

เลิกเลยค่ะ มีแม่เลี้ยงเดี่ยวเปนเพื่อนกันอีกเยอะค่ะ ถ้าเราโฟกัสที่ลูก เราจะมีกำลังใจจากคนรอบข้างใกล้ชิด และที่สำคัญ กำลังใจจะมาจากตัวเราเองโดยอัติโนมัติค่ะ ผู้ชายห่วยๆมีแต่จะเป็นพาระค่ะ สู้ๆค่ะแม่

VIP Member

สู้ๆ นะคะ พอวันนึงเราทำใจได้เราจะมีความสุขมาก ลูกเป็นกำลังใจที่ดีที่สุด แล้วมันจะผ่านไป ตอนนี้ทำใจให้สบาย ไม่เครียดนะคะ เพราะอาจจะส่งผลต่อลูก ปล.เคยเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ได้5เดือนแล้วค่ะ แฟนก่เริ่มเปลี่ยนไปจนเห็นได้ชัด น้อยใจนะบางที แต่ทุกวันนี้ต้องเข้มแข็งเพื่อลูกจ้า ตอนนี้คิดแค่ว่า จะอยุ่ก่ขอบใจ จะไปก่ขอบคุณ นึกถึงลูกอย่างเดียวจ้าา😊

สู้ไปด้วยกันนะคะ

VIP Member

สู้ๆๆ ค่ะ เราก็เลิกกับแฟนค่ะ ตอนแรกก็เสียใจค่ะ แต่กลัวลูกจะเป็นเด็กงอแง เลยรีบทำใจ หาอะไรทำ ไม่ปล่อยให้ว่างค่ะ คิดซะว่า แค่นี้ยังคิดไม่ได้ก็ไม่ควรเป็นพ่อคนค่ะ

สู้ๆนะค่ะ...การเลี้ยงเดี่ยวจะทำให้เราเข็มแข็งเพื่อลูกค่ะ ยิ่งมีอายุครรย์เยอะขึ้นรับรุ้ถึงการเคลื่อนไหวของเจ้าตัวน้อยคุณแม่ก้จะลืมเรื่องร้ายๆไปเองค่ะ

สู้ๆนะคะแม่ เราท้องเข้า 5 เดือนก็จับได้ว่าเขาไปนอนกับคนอื่นเหมือนกันคะแรกๆเคลียดร้องไห้ตอนนี้โอเคอยู่คนเดียวสบายใจดี รอลูกออกลูกคือทุกอย่างคะแม่

ขอบคุณมากค่ะสู้ไปด้วยกันนะคะ