35 ตอบกลับ

บ้านนี้บอกพ่อตอนแรกก็ให้เอาออกค่ะ แต่เราไม่สน ทำเฉย ในใจก็คิดเขาคงเสียใจด้วยเลยพูดออกมา จนตอนนี้น้องจะ7ขวบแล้ว รักยิ่งกว่าลูกอีกค่ะ ตามใจทุกเรื่องจนเราต้องห้ามต้องเบรคไว้ บอกท่านดีกว่าค่ะท่านมารู้ทีหลังคงเสียใจมากแน่ๆ

ไม่ต้องเครียดนะคะ ของเราท้องก่อนแต่งเหมือนกันพ่อใจร้อนค่ะ แต่บอกเค้าจะดีกว่านะคะ อาจจะโดนบ่นนิดๆหน่อยๆค่ะ แต่ยังไงเค้าก็รักเราค่ะ เพราะลึกๆอาจจะดีใจก็ได้นะคะมีหลานให้อุ้ม😂

เคสนี้เหมือนเราค่ะ พ่อรู้ด่าว่าสารพัด ไล่ให้ไปเอาออกด้วยซ้ำ แค่2-3วันก็หายโกรธค่ะ มาหาทางออกด้วยกันดีๆ ทุกวันนี้เช้ามาก็เอาของกินมาวางรอแล้ว😆

บางทีเรื่องอาจจะไม่เลวร้ายเหมือนที่เราคิดนะคะ เคยอยู่ในสถานะแบบนี้เหมือนกันคะ แต่พอคลอดแร้วเท่านั้นละ รักหลานมากกว่าลูกตัวเองอีก🤣🤣

พ่ออาจรับได้นะ พ่อเราก้เปนคนนิ่งเงียบถ้าทำผิดเราบอกแม่แม่บอกพ่อพ่อไม่คุยกับเราเปนเดือนๆ แล้วพ่อก้คุยเขาไม่โหดร้ายอย่างที่คิดหรอก

เราก็ไม่ได้แต่งนะ ทุกฝ่ายรับรู้ มาผูกข้อไม้ข้อมือตอนเดือนที่9เลยค่ะ ค่อยๆคิดค่ะ อย่าเครียดมาก บางทีมันอาจจะไม่แย่ก็ได้ สู้ๆค่ะ

พ่อบ้านนี้ก็คนใจร้อนนะคะ ท้องแล้วยังไม่ได้แต่งงานเลย พอบอกท่านๆดีใจแนะนำให้กินของนุ่นนี่นั่น จริงๆพ่อรักลูกมากนะคะ

บ้านนี้ก็ท้องก่อนแต่งจ้า แต่จะตอนแรกก็แพลนไว้ว่าจะแต่งกันอยู่แล้ว ท้องพอดีก็เลยแต่เร็วขึ้น

แนะนำให้ครอบครัวฝ่ายชายเข้ามาพูดคุยกับคุณพ่อค่ะ ยังไงก็ยังเป็นการให้เกียรติคุณพ่ออยู่

ค่อยๆคิดนะคะ บอกท่านดีกว่าค่ะอย่างน้อยๆก็หลานแท้ๆ ท่านอาจจะไม่ใจร้ายขนาดนั้นหรอกค่ะ