ขอวิธีคลายเครียดหน่อยค่ะ

ตอนนี้เราตั้งครรภ์19วีคแล้วค่ะ เราเครียดมาก เพราะเราทะเลาะกับแฟนบ่อยๆ ขอวิธีคลายเครียดหน่อยค่ะแม่ๆ

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ประดิษฐ์ประดอย (ถักไหมพรม) #ช่วยได้จริงๆค่ะ บ้านนี้เวลาเครียด หรือมีปัญหาที่ทำให้คิดมาก จะชอบนั้งถักไหมพรมไปเรื่อย ถักของใช้ลูก ถักกระเป๋า สมาธิเราก็จะมาจดจ่ออยู่กับสิ่งที่ทำแทนค่ะ #สมัยนี้ยูทูปมีสอนทำด้วยไม่ต้องไปซื้อหนังสือมาหัดถัก #ขอให้คุณแม่ผ่านเรื่องราวที่ไม่สบายใจไปได้นะคะ ช่วงนีอย่าเครียดมากเพื่อน้องตัวน้อยนะคะ น้องจะได้เป็นเด็กอารมดี สู้ๆค่ะ❤️

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image
VIP Member

ยืดเส้นยืดสาย คุณแม่สามารถเดินช้า ๆ สูดอากาศในสวนรอบบ้าน หรืออาจจะโยคะเบา ๆ ก็ดีไม่น้อย เป็นการยืดเส้นยืดสายภายในตัว เพื่อให้ร่างกายไม่ตึงเครียดค่ะ อ่านหนังสือ ... ประดิษฐ์ประดอย ... ดูหนังที่ชอบ ... นั่งสมาธิ ... หาคนคุยด้วย ... เข้าคอร์สอบรมการตั้งครรภ์ ...

อ่านเพิ่มเติม

เหมือนกันค่ะแฟนชอบกินแต่เหล้าเลยทะเลาะบ่อยแล้วร้องให้เองตลอด แต่พอได้ปรึกษาหมอเลยโฟกัสที่ลูกน้อยค่ะยิ่งเราคิดมากเด็กยิ่งได้รับผลกระทบค่ะ ลด ละ เลิก แม่ลองเลือกดูนะค่ะว่าทำได้แบบไหน

VIP Member

ก้ไม่ต้องไปทะเลาะกับเค้าค่ะ โฟกัสที่ลูก ทำใจให้สบาย อะไรที่เลี่ยงได้ก็เลี่ยง เพราะช่วงท้อง อารมณ์เราจะโมโหง่ายกว่าดิมด้วย ลูกจะได้คลอดง่าย เลี้ยงง่าย

VIP Member

ก้ไม่ต้องไปทะเลาะกับเค้าค่ะ โฟกัสที่ลูก ทำใจให้สบาย อะไรที่เลี่ยงได้ก็เลี่ยง เพราะช่วงท้อง อารมณ์เราจะโมโหง่ายกว่าดิมด้วย ลูกจะได้คลอดง่าย เลี้ยงง่าย

คิดถึงลูกเยอะๆ ค่ะ พยามอย่าใส่ใจเรื่องที่จะทำให้เครียด เราเองทำงาน งานก็ทำให้เครียด ก็พยามจะไม่คิด พยามคิดถึงลูกเยอะๆ

ฟังเพลง คุยกับคนที่เข้าใจเรา คุณแม่อย่าเครียดมากนะคะเดี๋ยวจะเป็นอันตรายกับลูก

ของเราหาขนมทำ ดูตลก ฟังเพลงที่ชอบ

เลี่ยงการทะเลาะค่ะ ทำใจให้สบาย ๆ

ดูหนัง ฟังเพลง ชอปปิ้ง