14 ตอบกลับ

นอนตะแคงถูกแล้วค่ะแต่ที่รู้สึกแบบนั้นอาจเป็นเพราะนอนในท่าที่ไม่สบายตัวนัก คุณหมอบอกว่าคุณแม่นอนได้ทุกท่านะค่ะ ขอให้นอนสบายค่ะ เรื่องนอนเรื่องเล็กเรื่องเข้าห้องน้ำลำบาคกว่าเยอะค่ะ เพราะต้องลุกเดินเข้าบ่อยๆ ยิ่งช่วงกลางคืนแทบไม่ได้นอน

ลำบากตอนพลิกตัวขยับตัวก็ลำบากปวดขามากตึงเกร็งไปหมดปวดไปหมด. เเล้วเเต่คนด้วยค่ะปวดมากปวดน้อย

ยิ่งท้องแก่ยิ่งนอนลำบากมากค่ะ บ้านนี้37วีค ปวดสะโพกมาก สลับท่าแต่ละทีร้าวไปหมดเลยค่ะ

เราก็ปวดค่ะ ตอนนอนปวดกว่าตอนนั่งอีกค่ะ ยิ่งตอนเปลี่ยนท่าไม่ต้องพูดถึง ยังกะคนแก่ 555

ตอนนี้นอนไม่ได้เลยค่ะ นอนลำบากมากหายใจไม่อิ่ม นอนไม่หลับ แต่อาศัยนอนกลางวันเอาค่ะ

VIP Member

นอนท่าไหนก็ไม่สบาย เปลี่ยนท่าหรือจะลุก เราได้ยินเสียงกึดๆแถวท้องน้อย เจ็บด้วย

นอนท่าที่เราสบายเลยจ้าขยันพลิกตัวบ่อยๆจะได้ไม่เมื่อยน๊า

VIP Member

นอนลำบากไม่เท่าไหร่ค่ะ เหนื่อยตรงปวดฉี่บ่อยมากกว่าค่ะ

เรานอนได้ทุกท่านะ ปรับเปลี่ยนไปมาตอนนี้ท้องได้เกือบ38w

บ้านนี้นอนเปลี่ยนท่าบ่อยๆค่ะ จะได้ไม่เมื่อยตัว