8 ตอบกลับ

ถ้ามีติ่งออกมาตอนถ่าย เมื่อถ่ายเสร็จให้ล้างทำความสะอาด เช็ดให้แห้งแล้วใช้นิ้วดันเก็บเข้าที่ก้นไว้ตามเดิมจะลดอาการปวดได้มากกว่าที่ติ่งอยู่นอกก้นค่ะ และพยายามกินอาหารที่ทำให้ถ่ายง่าย โดยเฉพาะต้องเปลี่ยนการกินแคทเซียมแบบเม็ดเป็นแบบอื่น (ต้องปรึกษาหมอ)

ดันเข้าไปแล้วค่ะ ก้ออกมาอีก 😓

บ้านนี้ก็เป็นค่ะทรมานมากก็ทำอะไรไม่ได้มากได้แค่ยาทาบรรเทาไปก่อนและนั่งแช่น้ำอุ่นเช้าเย็นก็ช่วยได้ค่ะพอคลอดแล้วก็จะดีขึ้นค่ะ

ตัองใช้เวลาประมาณอาทิตย์นึ่งก็ดีขึ้นค่ะเพราะบ้านนี้ยิ่งใกล้คลอดยิ่งอักเสบแต่ตอนนี้แช่น้ำอุ่นพร้อมทายาก็ดีขึ้นแล้วค่ะ

บ้านนี้ก้อเปนคะทรมานมาก ลองใช้ยาตัวนี้ดีมากค่ะทาแร้วไม่เเสบไม่ร้อนลองซื้อมาใช้ดูคะ

ใช้นิ้วดันคะ​ทำความสะอาดให้เรีบยร้อยแล้วใช้นิ้วดันเข้าไปคะ

แม่นั่งแช่น้ำอุ่นคะ มันช่วยได้ระดับ1เลย อาการปวดจะทุเลาลง

ติ่งออกมาเฉพาะตอนอึ หรือออกมาตลอดค่ะ

ตอนนี้ออกมาอยู่ข้างนอก ดันเข้าไปแล้วก้นอกมาอีกค่ะ ปวดมาก

เปนเหมือนกันคะน่ารำคาญ มากทรมาน

แนะนำพบหมอค่ะ