25 ตอบกลับ

เราก็ท้องตอนอายุ19ค่ะ ตอนบอกแม่ครั่งแรกแม่ก็เสียใจ แต่ก็ต้องให้เวลาแม่เขาทำใจด้วย เดียวเขาก็รับได้ค่ะ สู้ๆๆนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ❤❤❤

บอกไปตรงๆแหละค่ะ พี่เชื่อว่าอย่างไงเค้าก็พร้อมให้อภัยเราเสมอ รีบบอกจะได้รีบดูแลค่ะ สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

ตอนนี้อายุ 19เหมือนกันค้ะ บอกตั้งแต่ ท้อง 1 เดือนกว่า คุยกับเขาดีๆ เขาคงเข้าใจค้ะ เพราะยังไงเด้กก้เกิดมาแล้ว

ขอบคุณนะคะ กังวลสุดๆเลย ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี

บอกตรงๆไปเลยค่ะ เขาว่าเรายังใงเดี่ยวเขาก้ต้องเข้าใจ เรา16โดนด่าหนักมากสุดท้ายก้อจบลงด้วยดี

เราไม่กล้าบอกเพราะเขิน 55555 สรุปแฟนพูดเองหมดเลย ที่บ้านไม่บ่นค่ะ เพราะอยากได้หลานทั้ง2บ้านเลย

งื้อออออดีจัง><

สนิดกับพ่อหรือแม่มากสุดบอกคนนั้นก่อนเราสนิดกับคุณแม่มากสุดบอกคุณแม่ก่อนคะ

สนิทกับทั้ง2เลยค่ะ แต่เราเป็นลูกคนเดียว เลยทำให้ลำบากใจที่จะบอกมากๆ

บ้านนี้บอกตอนเข้าโรงพยาบาลค่ะ ห่วงลูกมากเลยตัดสินใจบอกแม่ไปเลยตรงๆค่ะ

บอกไปตามตรงค่ะ ของอย่างนี้ปิดไม่มิดค่ะ ยังไงเค้าก็ต้องรู้ค่ะ

เราก็ไม่ได้บอก จนมา5เดือน เขารู้เอง บ้านเเทบแตก เลิกกะแฟนด้วย

VIP Member

เปิดใจบอกตรงๆไปเลยค่ะ ยังไงเขาก็รับได้อยู่เเล้วสู้ๆค่ะ

ขอบคุณค่า สู้ๆ😍