301 ตอบกลับ

สนับสนุนให้เลือกเอาลูกไว้นะคะ อนาคตของเราสร้างได้ใหม่เสมอค่ะ อายุยังเท่านี้เอง ถ้าลูกออกมาแล้วจะเป็นกำลังใจให้แม่ได้อย่างดีทีเดียวเลยค่ะ

เราก้อายุ16ค่ะตอนนี้อายุครรภ์8เดือน3อาทิตแล้ว ในเมื่อมีเขาแล้วก็ต้องรับผิดชอบค่ะมีแรงสนุกได้ก้ต้องมีแรงเลี้ยงเขาได้คะ ขอเป็นกำลังใจให้คะ

เลือกลูกค่ะ พอเค้าเกิดมาแล้วมีความสุขนะค่ะ แต่อาจจะเหนื่อย แต่เหนื่อยที่มีความสุขนะค่ะ ทนหน่อย พอเค้าโตหน่อยเป็นทั้งลูกและเพื่อนด้วยค่ะ

สมัยนี้โรงเรียนที่รับคนท้องเรียนมีเยอะแยะค่ะ เราทำเค้าเกิดมาแล้ว ก็ต้องยอมรับ มีลูกใช่ว่าจะไม่มีอนาคต อยู่ที่ตัวเราค่ะไม่ใช่ที่ตัวเด็ก

แนะนำค่ะหลานที่บ้านก็ตั้งท้อง16เหมือนกันค่ะแต่หยุดเรียนไว้ก่อนคลอดลูกเสร็จก็เรียนต่อตอนนี้จบปวสแล้วได้กำไร2ต่อเลยเราวางแผนใหม่ได้นะคะ

เข้าไปอ่าน ผ่า พรบ การตั้งครรภ์ นะคะ แล้วคุณจะเจอทางออกคะ่ เป็นราชกิจจานุเบกษา ของพ่อหลวงรัชกาลที่9 พล อ ประยุทธ์ รับสนองพระบรมราชโองการคะ

VIP Member

เราก็ท้องตอนอายุ16คะตอนนี้จะ7เดือนแล้วตอนแรกคิดว่าจะเอาออกทำไปทำมาทำไม่ลงคะก็เลยต้องเก็บเอาไว้อย่าเอาออกเลยคะเด็กก็มีหัวใจเหมือนกัน

VIP Member

เลือกเด็กวันนี้ สร้างอนาคตใหม่ได้ในวันข้างหน้าค่ะ ถ้ารู้จักรับผิดชอบในสิ่งที่ทำได้ในวันนี้ได้ อนาคตข้างหน้าคุณก็เลือกได้เช่นกันค่ะ

ออกแล้ว ค่อยไปเรียนได้ค่ะ หรือเรียนด้วยก็ได้แถวบ้านเรามีเยอะ อุ้มท้องไปเรียนก็ยังได้เรยยย ถึงวันคลอด ครูให้ลา 1อาทิตย์. ก็เรียนจบปกติ

เราท้องตอนอายุ17กำลังจะจบม.6เรยตอนแรกก็อยากเลือกอนาคตนะค่ะ อีกใจก็ไม่กล้าเอาออก แฟนก็ยินดีรับผิดชอบทุกอย่าง ตอนนี้ท้อง2แล้วค่ะ สู้ๆๆ