37 ตอบกลับ

น้อง10เดือนแล้วค่ะแต่กินข้าวเก่งกินนก้อเก่งแต่ทำมัยน้ำหนักมัยค่อยถึงเกณท์ค่ะหนักใจมากค่ะกินนมเก่งกังวลค่ะเปนเพราะอะรัย

ทางนี้10เดือนหนัก7กิโลเองค่ะ ชอบกินแบบBLW กินเก่งแต่นน.ไม่ขึ้นเพราะน้องคลานเล่นตลอด อยู่ไม่นิ่งเลย คุณหมอบอกนน.ตามเกณฑ์ดี

เป็นเหมือนกันเป๊ะเลยค่ะ มื้อนึงกินสองสามคำเอง ทำอะไรอร่อยแค่ไหนก็กินนิดเดียว หรืออาจจะเป็นเพราะฟันที่กำลังงอก

เป็นค่ะแม่ น้องกินข้าวน้อย แต่ให้กินแบบ BLW เพราะน้องไม่ชอบบังคับป้อนตั้งแต่ 6 เดือน ตอนนี้หนัก 8.7 มาสองเดือนแล้ว

เด็กไม่ถึง1ขวบ คุณหมอบอกว่าข้าวแค่เสริมค่า นมเป็นอาหารหลัก ดังนั้นไม่ต้องกังวลว่าลูกจะกินเยอะหรือน้อยค่า

TapFluencer

บ้านนี้น้องกินยากมาก กินที1-2คำ คายทิ้ง หนัก7.3โล น้อง ผญ 10เดือน 13 วัน เครียด

ทางนี้ก็พบปัญหาค่ะ แต่น้ำหนักน้องน้อยกว่านี้ค่ะ 7.9เองค่ะแม่ เครียดมาก

เหมือนกันเลยค่ะ กินนมก็น้อยกินข้าวก็น้อย ห่วงเล่น แม่นี่เครียดเลย

ต้องปล่อยให้หิวคะ ให้นมเป็นเวลาคะ ไม่กินจุกจิกคะ

TapFluencer

แม่ทำอาหารให้ออกมาในรูปแบบแท่ง ให้น้องหยิบทานเองค่ะ