19 ตอบกลับ

แม่อย่าดึงออกทันทีนะคะจะทำให้น้องโมโห ค่อยๆ เอาออก หรือไม่ตอนอุ้มแม่พยายามหนีบแขนน้องไว้ หรือให้เขากำมือแม่แทน บ้านนี้ค้นพบว่าหากเด็กมีกิจกรรม เด็กจะไม่อมมือ แต่ถ้าอยู่เฉยๆ เด็กจะอมมือค่ะ

ปกติเลยค่ะ บ้านนี้แทบตะยัดเข้าปากทั้งกำปั้นค่ะ กำลังจะ 3 เดือน สนุกกับการอมมือเลยค่ะ แต่คุณแม่ต้องหมั่นดูแลความสะอาดของมือเขาตลอดนะคะ

เป็นพัฒนาการจองเค้าคะเดื๋ยวเค้าก็เลิกทำ

VIP Member

เป็นเรื่องปกติคะ เพราะเป็นพัฒนาการของน้องคะ บ้านนี้ดูดตั้งแต่ยังไม่ครบเดือนเลยคะ ตอนนี้ 1m5d กินนมไม่ทันใจก็ดูดนิ้วแทนคะ

TapFluencer

เป็นพัฒนาการค่ะบ้านนี้น้องจะเข้า3เดือนแล้วก้อยังดูดอยู่ค่ะยัดมือเข้าปากทีอ้วกพุ่งเลยค่ะเผลอไม่ได้เลยต้องคอยดูตลอด

ของเราดูดตั้งแต่ยังไม่ได้ 1 เดือนเลยค่ะ น้องจะดูดรอเวลาจะกินนม ร้องไปดูดไป เหมือนดูดแก้เซงแม่ยังไม่ให้กินนมสักที55555

บ้านนี้ให้ดูดเลยจ้ะเอาที่สบายใจแต่ต้องให้ดูดหลายๆนิ้วนะนิ้วเดียวเดี๋ยวติด

เป็นพัฒนาการของน้องค่ะ ให้น้องดูดเลยไม่ต้องกังวลนะคะ เป็นเรื่องปกติ

เป็นพัฒนาการของน้องนะคะ จะชอบดูดชอบเล่นชอบพ่นน้ำลายเป็นธรรมดาค่ะ

ขอบคุณมาดนะคะ

เป็นพัฒนาการของน้องค่ะแม่ แต่เราต้องระวังเรื่องความสะอาดค่ะ

VIP Member

เขาดูดมาตั้งแต่ในท้องเราแล้วค่ะ เป็นเรื่องปกติค่ะคุณแม่