16 ตอบกลับ

บ้านนี้ฟังเพลงคนท้อง และนอนเอาหมอนหนุนขาให้สูงเท่าท้อง ช่วยการไหลเวียนเลือด และลดการปวดเมื่อย ช่วยได้บ้างนิดหน่อย เคล็ดลับบ้านนี้

นอนตะแคงค่ะ นอนหงายแล้วจะหายใจไม่ออกเลย แต่บ้านนี่ก็นอนไม่ค่อยหลับเหมือนกันต้องออกไปนอนโซฟาแล้วเอาหมอนหนุนหลังเยอะๆค่ะ

VIP Member

นอนตะแคงซ้ายค้ะ บ้านนี้ใช้หมอนตัวยูสำหรับคลท้อง ช่วยใด้ค้ะ ถ้าใม่มี แม่พยายามหาหมอมารองขาน้ะค้ะ ช่วยใด้

บ้านนี้ก้นอนไม่หลับเหมือนกันค่ะแม่ ทั้งปวดหลัง ปวดขา ปวดตามตัว ผลิกตะแคงตัวไปซ้ายทีขวาทีทั้งคืน🙈🙈

VIP Member

นอนตะแคงซ้าย นอนหนุนหมอนสูงๆ ใช้หมอนดันหลัง นอนกอดหมอนข้าง ส่วนเท้าเอาหมอนรองอีกใบจ้า แม่ลองดูนะคะ

มันขึ้นอยู่ที่แต่ละคนค่ะ นอนท่าที่สบายที่สุด ส่วนบ้านนี้ เปิดเพลงกล่อมลูก เปิดเป็น ชม.ถึงจะหลับ 5555

นอนทั้งกลางวันกลางคืนค่ะ อาศัยหมอนคนท้องหมอนข้างอีก2ใบ หมอนรองเท้าอีก นอนสบายเลยค่ะ

38w เหมือนกันค่ะ พยายามนอนหมอนให้สูงไว้ ส่วนจะนอนตะแคงหรือนอนหงาย แล้วแต่เลย

บ้านนี้อยากนอนตะแคงมากแต่นอนไม่ได้เลยทำให้หงุดหงีดนอนไม่หลับเลย😞

บ้านนี้เจอปัญหาไอเลยนอนราบไม่ได้ เลยนอนแบบพิงหมอนเอา