13 ตอบกลับ

เป็นค่ะเป็นทุกวันต้องอดทนทุกวันทรมาน ทำทุกวิธีแต่ก็ไม่ได้ผล พะอืดพะอมจนอ้วกตอนช่วงก่อนหน้าอ้วกตลอดเวลา พอเข้า11w อ้วกน้อยลงแต่พะอืดพะอมตลอดเวลา แล้วยังมาท้องผูกอีกถ่ายยากมาก😭😭😭

ทางนี้ก็เป็นค่ะ จิบน้ำบ่อยๆ เราติดมะขามจี๊ดในเซเว่นไว้ตลอด ไว้อมแก้เลี่ยนแล้วอมก่อนทานข้าว หิวของหวานๆมากเหมือนกันพยายามกินให้พอหายอยากนะคะ ไม่งั้นน้ำตาลจะขึ้นเอา

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่ส่วนตัวดมยาดมค่ะ ถ้าไม่ดมก็ซุกคุณพ่อค่ะ ก็หายนะคะ แต่มีบางครั้งนอนไม่ได้เลยค่ะลุกไปอ้วกทั้งคืนจน คุณพ่อต้องคุยกับลูกเลยค่ะถึงจะได้นอน🥹

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทรมานมากเลย ท้องแรกด้วยค่ะ ตอนนี้กินน้ำส้มคั้นใส่น้ำแข็งจิบตลอดเวลาเลย น้ำเปล่าทานแล้วจะอ้วก ข้างก็ทานไม่ได้ 😭 ทานได้แต่ก๋วยเตี๋ยว

เป็นเหมือนกันค่ะแม่บ้านนี้ แพ้จนคลอดค่ะ คลอดน้องตัวเล็กมากค่ะ แข็งแรงปกติดีค่ะ สู้ๆน่ะค่ะแม่ๆ

คุณหมอให้ยาแก้อ้วกมามั้ยคะแม่ บ้านนี้ก็แพ้ค่ะ แต่กินยาแก้อ้วกของทางโรงบาลช่วยได้ค่ะ

ให้มาค่ะเม็ดสีเหลืองๆ แต่กินแล้วก็ไม่หาย😥😥

เป็นเหมือนกันค่ะ ต้องจิ้บน้ำส้ม ชามะนาว กินข้าวไม่ได้ กินได้แต่ก้ซนเตี๋ยว ทรมานมาก

ของเรา9สัปดาห์4วัน แพ้ท้องตลอดเลยค่ะอ้วกทุกวันรับถึงกลิ่นเหม็นได้ง่ายมาก

เป็นเหมียนกันค่ะ ซื้อลูกอมมาอมเวลาผะอืดผะอมค่ะ ทำอะไรไม่ได้นอกจากนี้ 🥲

บ้านนี้กินน้ำมะนาวบีบสด😁ก่อนนอนไม่งั้นนอนไม่ได้เลย