11 ตอบกลับ

อะไรที่มากไปก็ไม่ดีนะคะ ควรทายยาบำรุงตามหมอสั่งและทานอาหารครบ5หมู่ และดูแลตัวเอง ก็เพียงพอมากแล้วค่ะ กินหลายอย่างระวังแท้งนะคะ เรายังไม่กล้าซื้อกินเลยค่ะ กลัวส่งผลที่ไม่ดีต่อลูก

VIP Member

แม่สามีเราจะให้กินของกิฟฟารีนคะ แต่เราไม่กิน เราเน้นกินครบ 5 หมู่ กินแต่ของที่มีประโยชน์ก็พอคะ อีกอย่างยาที่หมอให้ก็มีประโยชน์เพียงพอคะ (ตอนนี้แม่สามีนอยด์ไปเลยคะ)

อย่ากินถ้าไม่จำเป็นจ้า หมอบอกเราว่าถ้ากินอะไรมากๆ ลูกจะเกิดมาแพ้สารเหล่านั้นเช่นกินวิตามินซีแบบเม็ดมาก ลูกจะเกิดมาเลือดออกตามไรฟัน กินนมวัวมาก ลูกจะแพ้นมวัว

บ้านนี้ก็ซื้อมาเหมือนกันค้ะ..บางคนบอกดีเด็กฉลาด.บางคนบอกกินแล้วแท้ง.บางคนบอกกินแล้วเด็กมีปัญหา..ตอนนี้เลยหยุดกินก่อน.เพราะกลัวค่ะ..ลูกคนแรกด้วย..

อะไรที่มันมากไปมันก็ไม่ดีนะคะ ตอนเราก่อนท้องเราทานโฟลิคของ blackmore จนถึงท้องได้ครบสามเดือน เปลี่ยนมาเป็น blackmore 9 plus ตัวเดียวเลยค่ะ

ของเราหมอที่บำรุงราษฏร์ให้ทานที่บอก แต่แกบอกว่าช่วงนัดคราวหน้าเจ็ดเดือน จะดูว่าเราซีดมั้ยถ้าซีดจะเพิ่มธาตุเหล็กเสนิมให้เราค่ะ

ข้างกระปุกโปรตีนแอมเวย์ระบุชัดเจนค่ะว่าสตรีมีครรภ์ไม่ควรรับประทาน เด็กที่ต่ำกว่า 15 ก็ไม่ควรทานเช่นกันค่ะ

คือเพื่อนที่ท้องก่อนเราเกือบทุกคน แนะนำให้ทาน บอกเด็กจะแข็งแรง ฉลาด ตอนนี้ก็นอยด์ๆว่าควรกินมั้ย

ไม่จำเป็นคะ หมอจัดยาให้ เหมาสมแล้ว แค่เรารับประทานอาหารที่มีประโยชน์ ลูกก็แข็งแรงคะ

กินนมแอนมัมค่ะ แล้วก็กินผัก ผลไม้ ปลา กินนมก่อนนอนด้วยค่ะ

VIP Member

ถ้าทานอาหารครบ5หมู่ก็ไม่จำเป็นต้องเสริมแล้วค่ะ