34 ตอบกลับ

เราไปปกติน่ะ ถ้าเกิดหมอไม่เลื่อนเออคันพันนั้นกลัวโควิดไม่เท่าใดถ้าลูกเกิดกำหนดนิน่ากลัวน่ะเราว่า

บ้านนี้ใช้สิทธิ์ประกันสังคม นัดประมานของแม่นี่แหละค่ะทั้ง2ท้อง พอท้องแก่หน่อยถึงจะนัดบ่อยขึ้น

VIP Member

ตอนตรวจคลีนิกหมอนัดทุก2สัปดาห์คะ พอย้ายรพ.รัฐ นัดอีกที่วันกำหนดคลอดพอดี 12 พค. ตอนนี้ 38+5 วีคคะ

บ้านนี้ไม่ได้ไปรพ.3เดือนกว่าแล้วค่ะ ช่วงโควิคหมอให้อยู่บ้าน นัดอีก15มิถุ ท้อง8เดือนกว่า

หมอนัดเดือนละครั้งค่ะ เว้นแต่เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด หรือช่วงใกล้คลอดจะนัดถี่ขึ้นค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้ท้องอ่อนๆ เดือนต่อเดือนค่ะ สลับไปอนามัยกับร.พ พอเข้า8เดือน 2อาทิตย์/1นัดค่ะ😂😂😂

ปกติจะนัดเดือนละครั้งแต่ขยับได้ค่ะ บางทีเป็นช่วงที่ไม่ค่อยมีอะไรน่ากังวลค่ะ

บ้านนี้นัดอัลตราซาวด์ครั้งแรก 19 w ครั้งที่สอง 32 w นัดอีกทีตอนคลอดเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ นัดรอบที่แล้ว 29 w รอบต่อไป 35 w เลยค่ะ บ้านนี้ฝากคลินิค

บ้านนี้ท้องเริ่มใหญ่อายุครรภ์เริ่มเยอะหมอนัดทุกสัปดาห์เลยคะ