36 ตอบกลับ

บ้านนี้ทานกล้วยน้ำว้าวันละ 1-2 ลูกทุกวันค่ะ เข้าห้องน้ำเป็นปกติกับทุกมื้อถ้ามีผักก็จะพยายามกินให้ได้ทุกมื้อค่ะ ลองดูนะคะ

VIP Member

บ้านนี้กินกล้วยน้ำว้า จิบน้ำเยอะๆระหว่างวัน และดื่มนมเปรี้ยว (เป็นบางวัน) ค่ะ ตอนนี้ 19 วีคแล้วค่ะ ถ่ายเกือบทุกเช้าค่ะ

ตื่นมาให้ทานน้ำเลยค่ะ1แก้ว ระหว่างวันก็ทานน้ำให้เพียงพอค่ะ กินผักผลไม้ที่มีกากใย ออกกำลังกายเท่าที่ทำได้ค่ะ

VIP Member

แนะนำคุณแม่ทานโยเกิร์ตรสธรรมชาติน้ำตาล0% ตอนเช้า 1-2ช้อนชา หรือ1ถ้วย ช่วยในการขับถ่ายและช่วยต้านหวัดด้วยค่ะ

แม่ลองหาพวกพรีไบโอติกส์ โปรไบโอติกส์กินนะคะ นี่ทานพรีไบโอติกส์ยี่ห้อหนึ่ง ท้องไม่ผูกอีกเลยค่ะ สบายเลย

ตัวนี้ค่ะ คนท้องกินได้ไม่มีอันตรายไม่บีบลำไส้ ช่วยให้อุจจาระอ่อนนิ่มถ่ายง่ายค่ะ

ตอนเช้าทานมะละกอโรยเกลือหน่อยบีบมะนาว อร่อยและถ่ายง่ายค่ะ

ไปหาหมอค่ะ หมอจะฉีดยาให้ แร้วให้ยามากินค่ะ เราไปมาเมื่อกี่

ของเราดื่มน้ำเยอะๆแล้วดื่มนมเปรี้ยวค่ะช่วยได้เยอะ

บ้านนี้ทานกล้วยน้ำว้า ส้ม ทุกวันค่ะ ถ่ายปกติค่ะ