32 ตอบกลับ

บ้านนี้เลือดจางค่ะ เป็นโรคธารัสซีเมีย ค่าเลือด 26% คุณหมอแนะนำให้ทานไข่แดงวันละ2ใบยันคลอดเลยค่ะ หมอให้ยาบำรุงเลือดกินวันละ2เม็ด

บ้านนี้ก็เป็นจ้าค่าเลือด30%แต่พ่อไม่เป็นอะไรเลยแข็งแรงทุกอย่างส่วนแม่กินไข่ไม่ได้คะเพราะทำให้ค่าเลือดต่ำลงกินนมถั่วแทนค่ะสู้ๆๆนะค่ะคุแม่😁

เป็นเหมือนกันเลยคร๊ค่าเลือดเหลือ30%หมอสั่งยาให้กินเพิ่มไม่งั้นเดะเสี่ยงตอนผ่าจะตกเลือดรึไม่ก็ซ๊อคได้..อิแม่นี้กัวมากเลยคร๊

บ้านนี้เลือดยังไม่ถึงเกณฑ์​แต่ไม่ได้เป็นเลือดจางคุณหมอยังไม่จ่ายยาอะไรให้ค่ะรอดูตอนท้องแก่กว่านี้กลัวเหมือนกันจ้า

บ้านนี้เป็นค่ะแต่หมอให้ยาบำรุงเลือดมากินเราก็กินตับกับผักใบเขียวช้วยด้วยเดือนหน้าหมอนัดตรวจเลือดอีกที

บ้านนี้แม่ก็เป็นเลือดจางค่ะ คุณหมอให้กินยาบำรุงเลือด น้องออกมาแข็งแรงดีค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ของเราค่าเลือดลดเหลือ33% หมอบอกให้ระวัง เสี่ยงตกเลือดหลังคลอด ต้องกินวิตามินให้ครบทุกวันห้ามขาด

บ้านนี้เกือบเป็นค่ะ (คุณหมอบอกว่าเส้นเเดง)น้องที่คลอดคลอดก่อนกำหนดค่ะ หายใจเองไม่ได้

เป้นเหมือนกันค่า...ฟังผลมา..กังวลและเครียดมาก..กลัวลูกในท้องจะเป็นไร😭😭😭ไม่รุ้จะทำไง..

เป็นเหมือนกันเลยค่ะหมอให้ยามาทานอยุ่ตรวจกี่รอบก็ยังจางกังวลมากเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 6 เดือน หมอเจาะเลือดจางมาก หมอให้กินไข่วันละ 3 ลูกเลยค่ะ