34 ตอบกลับ

กล้วย นม ไข่ ค่ะ บ้านนี้ซาวน์ตอน 36 w. น้องหนัก 2915 กรัม น้ำหนักขึ้นมา 10 กิโลเอง

ไม่เล็กแล้วจ้า 8เดือนครึ่งไปแล้วค่อยมาเพิ่มดีกว่า ตอนนี้กัวลงแม่หมด😆

เหมือนกันเรยค่ะน้ำหนักแม่เพิ่มขึ้นแต่น้ำหนักลูกเพิ่มแค่นิดเดียว

เรา27 w หนัก1090 เองค่ะ หมอบอก ปกตินะค่ะ ส่วนมากน้ำหนักจะเพิ่มช่วงหลังๆๆ

เน้นไข่ต้ม นม กล้วยน้ำว้า ลงลูกโดยตรงค่ะ บ้านนี้คลอดมา4250 กรัม

บ้านนี้เริ่มทาน7เดือนไปค่ะ

ถือว่าเยอะแล้วนะคะแม่ บ้านนี้7เดือนเต็มน้ำหนักน้องแค่858gเองคะ

คลอดแล้วค่อยบำรุงลูกข้างนอกก็ได้ะ เดียวทานเยอะไปก็ลงแม่หมด

แนะนำแม่ให้ทานไข่ขาว/กล้วยน้ำหว้า รับรองน้ำหนักน้องมาเต็ม

แต่น้ำหนักน้องก้ออยู่ในเกณนิคะ1300เราว่าไม่เล็กนะคะ

กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ กินไข่ กินกล้วย ลูก โตไวจ้าาาาา