25 ตอบกลับ

ถ้าตกขาวปกติคือเป็นสีใสกับสีขาวค่ะแต่ถ้าติดเชื้อตกขาวจะเปลี่ยนเป็นสีเหลืองกับสีเขียวค่ะแต่ถ้าจับตัวเป็นก้อนไปหาหมอดีกว่านะคะ

ถ้าคันไปหาหมอเลยค่ะแม่ แสดงว่าเป็นเชื้อราหมอจะให้ยาทาแล้วก็ยาสอดมา อย่าปล่อยนานนะคกลัวจะติดเชื้อเยอะ

คุณแม่ตกขาวมีอาการคันร่วมด้วย แนะนำให้ไปหาหมอค่ะ อาจจะเป็นเชื้อราในช่องคลอด คุณหมอจะได้จัดยาให้ค่ะ

คันไปหาหมอเลยค่ะท้องอ่อนแบคทีเรียพวกนี้จะทำให้มดลูกบีบตัวค่ะไปหมอนะคะอันตรายค่ะ

ลองทานโยเกิตดัชชี่bio ที่มีส่วนผสมของพรีไบโอติก ค่ะเคยมีอาการคันตอนนี้หายแล้วค่ะ

ถ้าตกขาวเป็นก้อนๆและมีอาการคันอาจจะเป็นเชื้อราในช่องคลอดควรไปพบแพทย์ค่ะ

VIP Member

ถ้ามีสีแปลกๆ กลิ่นแปลกๆ รุนแรง มีอาการคันร่วมด้วย ต้องไปหาหมอค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะของเราไม่คันเเต่เป็นก้อนขาวๆเป็นเพราะอะไรคะ

VIP Member

ตกขาวเป็นปกติ แต่ถ้าคันและมีกลิ่นร่วมด้วยไปหาหมอเลยค่ะ

คันแต่ไม่มีกลิ่นค่ะ

VIP Member

ตกขาว ถ้ามีอาการคัน กลิ่นเหม็น สีแปลกๆควรพบหมอค่ะ