297 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน 13 วีคขึ้นมารวม 4 โลค่ะ พอ 16 วีคลงอีกเหบือน้ำหนักเท่าก่อนท้อง ตอนนี้ 19 วีคน้ำหนักไม่เพิ่มไม่ลดค่ะ

บ้านนี้ขึ้น 3โลเองจ้า กินเยอะแต่น้ำหนักไม่ขึ้น สงสัยจะลงลูกหมด ไปหาหมอ หมอบอกว่าน้ำหนักลูกพอดีจ้า

น้ำหนักเยอะไปนะค่ะคุณแม่ เพิ่งจะห้าเดือนเอง เดี๋ยวน้ำหนักคุณแม่จะขึ้นอีกเยอะในช่วงไตรมาสต์หลัง

ขึ้นเยอะมากเลยค่ะ คุณหมอยังไม่ห้ามเหรอค่ะระวังน้ำหนักจะอยู่ที่แม่เยอะนะค่ะ หลังคลอดจะลดยากค่ะ

บ้านนี้ไม่ขึ้นเลยค่ะแถมลดลงด้วย ท้องสองแล้วด้วยป่านนี้ยังไม่รู้สึกว่าดิ้นเลยค่ะ แอบๆกังวลแล้ว

18wน้ำหนักขึ้นแค่2โลค่ะพยายามกินแล้วแต่มันไม่ขึ้นกล้วยก็กินไข่ก็กิน ทำยังไงน้ำหนักถึงจะขึ้นค่ะ

19 w เหมือนกันค่ะ นน.ขึ้นมา ครึ่งโล เองค่ะ แอบกังวลเหมือนกันว่าทำไม ท้อง2 นี่ น้ำหนักขึ้นน้อยจัง

คนท้อง เสริมสวยทำผม อบไอน้ำ ได้มั๊ยค่ะ มีอะไรที่ห้ามทำบ้าง ตอนนี้ท้องได้ 19สับดาห์ ผมเสียมาก

บ้านนี้ 9 เดือน ขึ้นมา 21 โลแล้วคะ ฉุดไม่อยู่จริงๆตอนนี้ ท้องไม่ใหญ่มาก น้ำหนักลงแม่หม๊ดเลย

ขอบคุณค่ะแม่

ตอนท้องแรกแม่บ้านนี้ขึ้นมา20โลกว่าเลยจ้าแต่ท้อง2นี่ขึ้นทีละขีด2ขีดเพราะทานอะไรไม่ค่อยได้