38 ตอบกลับ

เสียใจด้วยน่ะค่ะเราก็เป็นแบบพี่นี้แหละค่ะได้ยุทติการตั้งครรน์ตอนหกเดือนค่ะ เพราะฝากท้องช้าหมอบอกว่าถ้าเอาไว้น้องจะปันยาอ่อนขั่นรุนแรงค่ะแล่ะดูแลน้องยากกว่าเด็กปกติ เพราะหัวสมองน้องออกมาข้างนอก สมองอาจจะเน่าด้วยก็ได้ค่ะ เลยตัดสินใจยุติการตั้งครรน ตอนนี้น้องคงมาเกิดใหม่แล้วค่ะได้9เดือนแล้วสู้ๆน่ะค่ะ

เสียใจด้วยนะคะเป็นเหมือนเราตอนท้องคนแรกคะหมอให้ยุติการตั้งครรถ์เหมือนกันเกี่ยวกับกระโหลกเหมือนกันเรยคะแต่ตอนนั้นเราท้องได้25Wแร้วทั้งเสียใจร้องไห้เปงเดือนๆแต่ตอนนี้เราท้องคน2แร้วคะได้17W5dแร้วคะไงก้อสู้ๆนะคะเข้าใจความรู้สึกเรย

ขอบคุณทุกคนค่ะ ส่วนก็พาวานาให้ตัวเองไม่เป็นไรผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ🙏🙏😔😔

เสียใจด้วยนะค่ะ สู้ๆค่ะ แม่บ้านนี้ก็เคยเป็น ลูกไม่มีกะโหลก ยุติ 5เดือนกว่า ตอนนี้แม่ท้องใหม่ 31wแล้วค่ะ ขอให้แม่เข็มเเข็ง จากนั้นดูแลตัวเอง ทานโฟลิกตั้งไว้ 3-4เดือนนะค่ะถึงไม่ท้องก็ทานได้ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะแม่ เดียวน้องมาใหม่ หลังจากนั้บำรุงดูแลตัวเองดีๆ ทานโพลิกโพเลตก่อนตั้งครรภ์3 เดือนนะแม่ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ดูแลตัวเองทานอาหารที่มีประโยชน์ อย่าลืมทานโฟลิคก่อนการตั้งครรภ์ครั้งใหม่ด้วยนะคะ เป็นห่วงค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวเค๊าก็กลับมาอีกครั้ง สู้สู้นะค่ะ ดีกว่าปล่อยให้เค๊าออกมาแล้ว เค๊าใช้ชีวิตปกติไม่ได้

สู้ๆนะค่ะ นี้ก็ต้องยุติการครรภ์เพราะเด็กไม่มีกะโหลกเหมือนกันค่ะ ผ่านมาจะ3ปีละค่ะ

สู้ๆๆนะค่ะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ กลับมาพักฟื้นร่างกาย เตรียมตัวมีน้องใหม่นะค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆนะคะ ดูแลตัวเอง สักวันเขาจะกลับมาเกิดเป็นลูกเราอีกครั้งค่ะ

ของแม่แค่14 ของเรา30 ตอนนี้ลูกเสียไปแล้วค่ะ อย่าเศร้าเลยค่ะ ต้องใช้เวลา