35 ตอบกลับ

ใจเย็นๆนะคะ ช่วงนี้ก็บำรุงดูแลไปก่อน อายุครรภ์ตอนนี้ยังน้อยๆมากๆค่ะ บ้านนี้ 7 W ซาวด์ผ่านหน้าท้องยังไม่เจอเลยค่ะ แต่ซาวด์ผ่านช่องคลอดถึงจะเจอ น้องเล็กมากๆในตอนนั้น แต่ตอนนี้น้องออกมาป่วนได้จะ4 เดือนแล้วค่ะ ทำใจให้สบายๆอย่ากังวลเกินไปค่ะ น้องยังเล็ก ✌✌

ใจเย็นๆค่ะแม่เด๋ยวก้เจอ​ ของเราคุณหมอนัดอัลต้าซาวด์ซ้ำ3รอบ..ห่างกันครั้งละ2สัปดาห์​ เจอน้องตอน7สัปดาห์​ค่ะ​ (อัลตา​ซาวด์​ทางช่องคลอดทุกครั้ง)​ อย่าเพิ่งวิตกค่ะแม่​

ใจเย็นๆค่ะ 3สัปดาห์ คือ น้องยังเล็กมากๆ กินบำรุงน้องไปก่อนนะคะ เน้นอาหารที่มีโฟเลต สัก 6-8 สัปดาห์ก็จะเห็นค่ะ (ซาวผ่านช่องคลอดจะเห็นชัด)

เจอตอน 9 วีคค่ะ ตอนแรกก็กังวลเพราะไปซาวด์ตอน 5-6 วีคไม่เจอ ใจเย็นค่ะถ้าไม่มีอาการผิดปกติเดียวไปซาวด์อีกรอบก็เจอค่ะ

VIP Member

เจาะเลือด เช็คผลตั้งครรภ์ ทุกๆ 2-3 วัน ติดตามผลเลือดถ้าขึ้นถึง6-7 พัน อัตราซาวด์ผ่านช่วงคลอดจะเจอค่ะ

หนูไปฝากท้อง5สัปดาห์6วันเจอเเต่ถุงตั้งครรเหมือนกันคะหมอบอกน้องตัวเล็กมากคะนัดตรวจอีกที9มีนาคะ

บ้านนี้5สัปดาห์ยังไม่เจอน้องเลยค่า เจอตอน8สัปดาห์จ้า ยังไม่ต้องกังวลน้าา น้องยังเล็กมากค่า

ใจเย็นๆแม่ น้องยังเล็กอยู่ บำรุงตัวเองดีดี ไปตามนัดหมอค่ะ เดี๋ยวก็ได้เจอน้องค่ะ

ตอนนี้ ใจเย็นๆ ก่อนนะคะ อายุครรภ์ยังน้อย ทำใจให้สบายๆไว้ก่อนนะคะ อย่าเครียด

อัลตร้าซาวด์หน้าท้องหรือช่องคลอดคะ ถ้าหน้าท้องอาจจะเห็นไม่ชัดก็ได้นะคะ