44 ตอบกลับ

ร.พ รัฐ เราซาวครั้งแรก8วีคดูว่าเด็กอยู่ในมดลูกรึป่าว นัดอีกที24วีคดูพัฒนาการทั่วไปถ้าน้องไม่หนีบอาจเห็นเพศ ถ้าไม่มีอะไนผิดปกติคงไม่ได้ซาวอีก แต่บางทีอาจซาวตอน36วีคเพื่อดูว่าเด็กกลับหัวพร้อมคลอดรึยัง แต่ถ้าเราอยากเห็นลูกก็ไปคลีนิกค่ะแถ้วบ้านซาวธรรมดาแค่300เอง

บ้านนี้โรงพยาบาลรัฐอัลตร้าซาวด์ให้ตอน19wจ้า ครั้งที่2ตอน22wครั้งที่3ตอน32w หมออาจจะอัลตร้าซาวด์ให้เฉพาะบางคนค่ะ เพราะแม่บ้านนี้ท้องเล็กค่ะ หมอเลยอัลตร้าซาวด์ให้บ่อยค่ะ

บ้านนี้ซาวครั้งแรก 18 สัปดาห์ จะซาวครั้งที่2ตอน 36 สัปดาห์จ้า รพ.รัฐ หมอน่าจะซาวให้2รอบนะคะตอนฝากครั้งเเรกและตอนไกล้คลอด บางคนซาวตอน 36 บางคน 38 (อันนี้หมอ รพ.ที่ฝากบอกมาค่ะ)

ท้องแรกฝาก รพ.รัฐ ซาวด์แค่ดูเพศกับนัดคลอด ถึงรู้ว่่าตัวเล็กนิดนึง พอจะบำรุงก็ไม่ทันแล้ว ท้องสองจึงฝากคลินิคหมอซาวด์ทุกเดือน รู้น้ำหนักลูกตลอด แตกต่างกันมาก

VIP Member

ถ้าอยากซาวอีกแนะนำ ไปซาวที่คลินิกได้คะ ขอบ้านนี้ฝากกับ คลินิกพอดีเห็นคนที่เขาฝาก รพ ก็มาซาวกันเยอะคะ นำใบฝากครรภ์น้องไปให้หมอด้วย

VIP Member

ของเราซาวน์ครั้งแรกตอน 7 week นี่ 21 week แล้วไม่ได้ซาวน์อีกเลย หมอนัดรอบต่อไปถ้าไม่ซาวน์ เราว่าจะไปซาวน์คลินิคค่ะ

ถ้าอยากซาวด์ดูน้อง ก้อไปคลินิกเลยค่ะ เราอยากดูน้องทุกเดือนค่ะเลยฝากกะคลินิก สบายใจดีเวลาเจอลูก

น่าจะไม่ซาวแล้วน้าา หนี้ซาวครั้งแลกตอน4เดือนซาวรอบสองตอน8เดือกว่าๆคงจะไม่ซาวให้อีกแล้วแหละ

VIP Member

รออยู่เหมือนกันค่ะ รพ.รัฐ ได้ซาวครั้งแรก 14วีค ตอนนี้ 30วีค ยังไม่ได้ซาวเพิ่มเลย

ฝากโรงบาลของรัฐบาลเหมือนกันคะ แตหมอก้อซาวล์ให้ทุกครั้งที่ไปเลยนะคะ