17 ตอบกลับ

33 +1 ซักแล้วใส่ถุงซิปล็อคไว้ค่ะ รออายุครรภ์มากกว่านี้น่าจะทำไม่ไหวแล้ว แค่ยืนตากผ้ายังเมื่อยเลย ท้องแข็งด้วย🤣

กำหนดคลอด 12 มีนา คิดว่าช่วงวันที่ 5 ค่อยซักค่ะ หรือถ้ามีอาการปวดท้องเตืแนค่อยเริ่ม ถ้าไม่ไหวค่อยให้พ่อบ้านทำ

กำหนดคลอด 20 มีนา ซักแล้วค่ะ พร้อมมากๆเลย เพราะหมอบอกน้องคลอดได้ทุกเวลา แล้วแต่คนสะดวกนะคะ ที่บ้านนี้ ไม่ถือ

บ้านนี้33weekยังไม่เตียมอะไรเลยค่ะแต่วันนี้คุนพ่อชวนออกไปซื้อของแล้วคะ ซื้อเสร็จน่าจะซักเตรียมไว้เลยคะ

บ้านนี้คลอด6มีนาค่ะ ต้องซักให้เร็วที่สุดเผื่อน้องมาก่อนกำหนดจะได้เตรียมของไว้ให้น้องได้ทัน

VIP Member

บ้านนี้33weekกำหนดคลอด24มีนาค่ะ จะเริ่มซักต้นเดือนมีนานั่งซักไม่ไหวให้คุณยายซักให้ค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 26 กพ.นี้ ว่าจะเริ่มซักอาทิตย์หน้า ซักก่อนคลอดประมาณ2-3อาทิตย์ จ้า

เราซักตั้งแต่7เดือน ใช้ดีนี่สีม่วง พับเก็บใส่ลิ้นชักไว้ เปิดดูทีไรก็หอมตลอด

ก่อนคลอดประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ แต่ใช้สามีซัก เราเหนื่อยเราไม่ทำ 5555

ซักรอบแรก 28 วีค ตอนนี้ 32+3 ยังไม่ได้ซักอีกคะ ว่าจะซักอีกที 36-37 วีค เลยคะ