16 ตอบกลับ

ของแม่บ้านนี้คือผื่นคัน ผดร้อนอะไรแบบนี้เต็มขาเต็มแขน เต็มท้องเลยค่ะ ยิ่งตรงท้องคือยิ่งเกายิ่งลามไปทั่วท้องเลย แต่แม่บ้านนี้ใช้ออย(สีม่วง แล้วแต่คนชอบด้วยค่ะ) ทาทุกครั้งหลังอาบน้ำ เช็ดตัวพอหมาดๆแล้วก็โบกลงไปเลย

TapFluencer

พยายามทา ออย ปลอบประโลม หรือเจลว่านหางนะคะ คนท้องคันง่าย ยิ่งอากาศร้อน ยิ่งคันมาก หรือซื้อผลิตภัณฑ์แก้คันแก้แพ้สำหรับเด็ก แบรนด์มาม่าช้อยมาลองใช้ได้ค่ะปลอดภัย ปลอบประโลมได้เยอะค่ะ

ได้ค่ะ จะมีหลักๆ3ตัว แต่แนะนำอายุครรภ์3เดือนครึ่ง ทั้งนี้ทั้งนั้น ปรึกษาเภสัชกรอีกทีนะคะคุณแม่ เพื่อความปลอดภัยค่ะ

เป็นตอนไตรมาส2กำลังเข้าไตรมาส3 ตอนแรกทาแป้งแล้วเอาอยู่ค่ะแต่ไปเรื่อยๆแป้งช่วยไม่ได้แล้วเลยปล่อยไว้สรุปตอนนี้30wแล้วหายไปเองค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ติดรอยแผลเป็นเลยค่ะเป็นตั้งแต่ท้อง6เดือนค่ะคันทั้งตัวยกเว้นหน้าอย่างเดียว

เป็นเหมือนกันตรงขาคันมากเกาตลอดเลยยิ่งเกายิ่งคันทรมานมากส่วนตัวทาแป้งเย็นค่ะอาการคันจะหาย

บ้านนี้จะเป็นช่วงไตรมาสแรก ค่ะ เป็นผื่นคัน ตอนนี้ไตรมาสสามแล้ว จะหายไปเองค่ะ แม่อดทนนะคะ

เป็นเหมือนกันคะ แต่เปลี่ยนน้ำยาซักผ้าน้ำยาอาบน้ำเป็นสูตรเด็กหมดเลยคะ แล้วก้อดีขึ้นะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ขนาดไม่เกายังทิ้งรอยดำ เป็นๆหายๆค่ะ คงเกิดจากฮอร์โมน

บ้านนี้เป็นขาแขน พอขาหาย มาหน้าอกแทนแล้วค่ะ ไม่มีวิธีไหนเลยค่ะแม่

เคยเป็น ตอนนี้หายแล้ว ลองไปหาหมอสูติดูนะคะ หมอจะให้ยามา กิน ทา หาย