8 ตอบกลับ

โยเกิร์ต + น้ำเยอะๆ (2-3ลิตรต่อวัน)+ ผักใบเยอะๆ + ผลไม้ แอปเปิ้ล/แก้วมังกร/สัปปะรด + เดินออกกำลัง 15 นาที ต่อวัน + อย่าทานอาหารพวกแป้งเยอะ เบาได้เบา เราทำตามนี้ ปัจจุบัน 29w ถ่ายทุกวันค่ะ ลองดูนะคะ เผื่อได้ผล

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า เดี๋ยวจะลองนำไปใช้ค่า

บ้านนี้ท้องผูกเหมือนกันเลยซื้อน้ำลูกพรุนมากิน+ผลไม้ที่มีรสเปรี้ยวเช่นแอปเปิ้ล ส้ม ช่วยได้จ้า

ขอบคุณมากค่า

ตื่นมาก่อนแปรงฟัน กินน้ำอุ่น1-2แก้ว ช่วยได้จ้า เสริมผลไม้บ้าง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า

แม่อันนี้ช่วยได้ ท้องผูกมา5-6วันแล้ว กินอันนี้เข้าไปคือได้ผล

ขอบคุณมากค่ะ 🙏

น้ำผึ้งมะนาวผสมน้ำอุ่นตอนเช้า 1 แก้ว ช่วยได้จ้า

ขอบคุณมากค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆและกินแก้วมังกรกับมะละกอดูค่ะแม่

ขอบคุณมากค่า

เราซื้อ probiotics มาลองกินดู ได้ผลอยู่จ้า

ขอบคุณมากค่า 🙏

กินโยเกิร์ตคะ

ขอบคุณค่ะ