1 ตอบกลับ

รีบไปหาหมอนะคะคุณแม่ ของเค้ามีเส้นแดงติดกางเกงในนิดเดียว หมอฉีดยากันเเท้งให้ ให้นอนเฉยๆไปอาทิตย์นึงเลยค่ะ ห้ามเดินเยอะ

ขอบคุณค่ะ แม่ได้ไปโรงบาลมาแล้ว รอบแรกคุณหมอซาวน์เจอถุงตั้งครรภ์ กับจุดน้อยๆที่คิดว่าน่าจะเป็นตัวอ่อนน้อง ไม่งั้นก้ออาจจะท้องนอกมดลูก หรือท้องลม คุณหมอเลยนัดซาวน์อีกที 1อาทิต แต่หลังจากกลับจากโรงบาลมีอาการปวดท้องมากขึ้นเรื่อยๆ มีเลือดออกมากขึ้นเรื่อยๆ แม่เลยให้คุณพ่อรีบพาไปโรงบาล คุณหมอท่านเดิมมาซาวน์ดูอีกที ถุงตั้งครรภ์ก้อเหี่ยวแล้วค่ะ น้องน่าจะไม่อยุ่แล้ว คุณหมอเลยให้ยุติการตั้งครรภ์ โดยขูดมดลูก 😭😭 เสียใจมากค่ะ ยังไม่ทันได้เจอกันเลย 😢