22 ตอบกลับ

เราไม่ตอนไม่ท้องผักที่ไม่เคนกิน ไม่ชอบ พอท้องกินได้หมดเลยค่ะ ผักใบเขียว ผักต่างๆ

วันนี้ฝากท้องไปซาวมาคะ หมอบอกว่าหัวใจน้องหยุดเต้นแล้ว เพราะโคโมโซมไม่พร้อม😭

หานมยี่ห้อ 137 มาทาน กินผักไม่ได้ก็ ปั่นหรือแยกกากคะ ต้องฝืน

เรากินได้แต่ผักผลไม้คะ กินเนื้อสัตว์ไม่ได้เลย อวกตลอด

นี้กินไม่ได้อย่างเดียวคือผัก พยายามแล้วก็ได้คะ

VIP Member

ยาบำรุงจากหมอสำคัญมากๆค่ะคุณแม่ ห้ามขาดเลยนะค่ะ

ปรึกษาคุณหมอค่ะ ต้องทำยังไง

ไม่ชอบทานผักเลยค่ะ แต่ทานพวกน้ำผักแทนนะคะ

ก็ซื้อกินอยู่คะในเซเว่น แต่ว่าของในเซเว่นนํ้าผักมันผ่านการแปลรูปมาคะ มันไม่ค่อยดีกับตัวน้อย

ไม่ต้องกังวลค่ะ ทานยาโฟลิกก็ช่วยได้ค่ะ

ตอนนี้ยังไม่ได้ฝากท้องคะ เพราะเพิ่งได้ย้ายสิทและได้สิทลงข้างบ้านเมื่อวันที่15. แต่หมอให้ยามาทานก่อนคะเมื่อ2อาทิต เป็นยากิน7วัน วันละเม็ดคะ และอังคารหน้าหมอนัดฝากท้องเจาะเลือดคะ😅 กังวลมาก

ไปตรวจนีฟตี้คะ​ ชัวร์​ ไม่ต้องกังวล

ไปตรวจแถวเสนา​ พหลโยธิน​ 15000​คะ

กินวิตามินและโฟลิคที่คุณหมอให้จ๊ะ

แม่แข็งแรง ลูกก็แข็งแรงค่ะ

ขอบคุณคะ.แต่กังวลเล็กน้อย

VIP Member

กินยาแทนค่ะ