29 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ นึกถึงตัวเราเองขี่มอไซร์รับส่งลูกคนโตทุกวัน วันนึงขี่หลายรอบ ตกหลุมบ้าง กระแทกลูกระนาดบ้างกว่าจะรู้ตัวว่าท้องก็ปาเข้าไป 8w แล้ว พอรู้ตัวว่าท้องก็พยายามระวังตัวมากขึ้น ขี่ช้าลง แต่ดีที่น้องยังอยู่ ตอนนี้ 21w แล้ว

จ้ารักษา​เจ้าตัวน้อยให้เเข็งแรงน่ะค่ะแม่

เสียใจด้วยคะ เคยแท้งเหมือนกันเข้าใจ เราพอจะท้องต่อเตรียมทุกอย่างเลยคะ ฉีดวัคซีนหัดเยอรมันก่อนอันดับแรก เพราะมันจะท้องไม่ได้3-6เดือนช่วงเวลานั้นคือบำรุงโฟเลตไปก่อน ท้อง2เราไม่หลุดจ้าและท้องง่ายด้วย

จ้าขอบคุณ​จ้า

วันนี้แม่บ้านนี้ก้อเลือดไหลค่ะไป รพ.ด่วนสรุปน้องยังอยุ่ดิ้นดุ้กดิ้กๆ 11 w. แต่มีภาวะแท้งคุกคาม ฉีดยากินยานอนนิ่งๆ1 สัปดาห์ค่ะหมอสั่งงดทุกกิจกรรม

แม่สู้ๆๆนะถ้าเค้าจะได้เกิดเป็นลูกเราเค้าก้อต้องกับมาเป็นกำลังใจให้คุณแม่นะค่ะช่วงนี้รักษาตัวเองให้แข็งแรงนะ

เสียใจด้วยนะค่ะ​ ปีที่แล้วเราก้เป็นตอนนั้นท้องลมแล้วมันก้หลุดออกมาเอง​ ตอนนี้น้องมาแล้วค่ะ​ 23สัปดาห์​แล้วค่ะ​ เด่วน้องก้มาใหม่นะค่ะ​ สู้ๆค่ะ

จ้าขอบคุณ​จ้าตอนนี้เตรียมขูดมดลูกเที่ยงนี้

เสียใจด้วยนะคะสุ้ๆนะค่ะดูแลสุขภาพดีๆเด่วน้องก็กลับมาเกิดอีก✌✌😢

สู้ๆนะค่ะ ดูแลสุขภาพตัวเองดีๆนะค่ะเดียวน้องก็มาใหม่ค่ะ

หมอบอกแท้งแล้วน่ะค่ะแม่😭ท้องที่แล้วก้อเปนแบบนี้😭😭

คงนานค่ะแม่... กลัวเสียใจมากๆ

อาจจะเป็นภัยแท้งคุกคามได้ค่ะบางคนน้องก้อไม่หลุดนะค่ะ

หลุดแล้วค่ะแม่

รีบไปหาหมอค่ะ ถ้าน้องยังอยู่ หมอจะให้ยากันแท้งค่ะ

จ้า.ขอบคุณ​จ้าแม่

เสียใจด้วยนะค่ะ​ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่จร้าาา