แม่บ้านไหนเป็นกรดไหลย้อนบ่อยบ้างค่ะ ตอนกลางคืนแทบนอนไม่หลับ ปวดกลางหลังอีกด้วยค่ะ

ตอนนี้ 37W5D

25 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ทรมานมากค่ะ​ ทั้งแพ้ท้อง​ ทั้งกรดไหลย้อนกลางคืนเป็นหนักมากทั้งอาเจียนทั้งปวดท้อง​ แนะนำกาวิสคอนค่ะ​ เราว่าดี​ ถ้ารุ้สึกว่ามีน้ำเหมืินในคอ หรือน้ำเปรี้ยวกินเลยค่ะ​ไม่ต้องรอให้เป็นเยอะเพราะมันจะทรมานมากๆๆๆ​ ✌️✌️นะคะ

คุณแม่บ้านนี้เป็นอยู่คะ 15 week เอง กินกาวิสคอนคะ ถ้าเภสัชแล้ว ทานได้คะ แบบขวดสีชมพูนะคะ ราคาแอบแพงหน่อย แค่ช่วยได้เยอะคะ

บ้านนี้ก้อเปนแต่หมอให้ยาลดกรดตัวนี้เลยค่ะกินดีแม่บ้านนี้กินเช้ากลางวันเย็นรอบละ1ข้อนโต๊ะ

Post reply image
VIP Member

เริ่มเป็นค่ะ ตั้งแต่เข้า30วีคค่ะ ขนาดทานอะไรไปตั้งนานละค่อยนอนนะคะ ยังไหลขึ้นมาอยู่ดีค่ะ

VIP Member

เคยเป็นคะ. นอนไม่หลับ ไม่กล้ากินยากลัวเป็นอันตรายต่อเด็ก ต้องรอให้มันหายเอง ถึงนอนได้

ช่วงใกล้คลอดเป็นหนักมากค่ะ อดทนอีกนิด คลอดปุ้บ กรดไหลย้อน ท้องอืด หายทันทีเลยค่ะ

กินข้าวเสร็จต้องรอให้ย่อยก่อนนะคะค่อยนอน แม่บ้านนี้ก็เป็นบ่อยคะตอนท้อง

VIP Member

เป็นๆหายๆค่ะบ้านนี้ อาศัยนอนหมอนสูง แล้วงดทานก่อนนอนซัก 10-20 น. ค่ะ

VIP Member

แสบร้อนตรงคอ เกิดจากไรคะ ไม่กินเผ็ดก็เป็น ใช่กรดไหลย้อนไหม

4y ago

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ แสบร้อนกลางอก ถึงคอเลยค่ะ นอนไม่ได้เลยค่ะ