30 ตอบกลับ

บ้านนี้กินไม่ได้เลยค่ะ เคยกินตั้งแต่ยังไม่ท้องแล้วติดเชื้อในทางเดินอาหาร เลยงดทุกอย่างที่เป็นของดองไปเลยค่ะ

บ้านนี้ก็กินค่ะแต่ตอน2-3เดือนแรกมีอาการปวดท้องบ่อยเลยไม่ได้กินแต่มากินช่วง7 8เดือนหลังเยอะอยู่เหมือนกันค่ะ

กินมะม่วงสดเปรี้ยวสิคะ ผลไม้สดที่เปรี้ยวๆค่ะ บ้านนี้กินอร่อยมาก กินแทนของดองปลอดภัยดีค่ะ

VIP Member

กินค่ะบ้านนี้ยิ่งกินเยอะค่ะ มารู้ทีหลังว่าเค้าห้ามกินแต่ก็ไม่ทันคลอดมาละดื้อสุดๆ

บ้านนี้กินเข้าไปนิดเดียว กระเพาะถามหาจ้า เสี่ยงติดเชื้ออีกด้วย ดีที่ไม่ติด

Super Mum

ถ้าอดใจไม่ไหวก็กินค่ะ แต่อย่ากินเยอะ และอย่ากินบ่อย เอาแค่พอหายอยาก 😊

บ้านนี้เคยกินตอนท้องค่ะมะขามดองท้องเสียจากนั้นก็ไม่กินอีกเลย

ขอบคุณนะค่ะ ❤️

VIP Member

กินได้นิดหน่อยนะคะแม่ พอหายอยาก แต่อย่ากินบ่อยเกินไป

กินได้แต่ต้องระวังเรื่องท้องเสียนะคะ

กินนิดเดียวเอง ท้องเสียหนักมากเลยค่ะตอนนี้ 😭

กินเหมือนกันค้ะ แต่กินไม่เยอะค้ะ