77 ตอบกลับ

ปกติจร้า 5 เดือนน้องโตขึ้นขยับร่างกายได้เยอะและดิ้นบ่อยมากน้องแข็งแรงจร้า เดียวพอเค้าโตขึ้นกว่านี้อีกจะแรงเยอะมากๆ เหมือนแม่บ้านนี้ มาเป็นคลื่นทะเลเลยทั้งเตะทั้งต่อยทีบแม่ 5555

VIP Member

เราเคยถามคุณหมอ เค้าบอกว่า บางทีเรายืน/นั่ง อยู่ในท่าทางที่น้องไม่สบายตัวเค้าจะดิ้นเยอะมากกว่าปกติค่ะ เนื่องจาก น้องจะพลิกตัว ยืดแขน ไปมา หาที่อยู่ในท้องให้สบายตัวเค้าค่ะ

ปกติค่ะ ดิ้นเยอะเป็นสัญญาณดีว่าลูกในท้องแข็งแรง คลอดมาแล้วสังเกตุดูว่าจะเป็นเด็กที่กระตือรือล้น สนใจสิ่งรอบข้างค่ะ

ไม่ผิดปกติค่ะ แสดงว่าน้องแข็งแรงดีค่ะ อีกซักพักคุณหมอจะเริ่มให้คุณแม่นับจำนวนครั้งที่ลูกดิ้นเพื่อดูสุขภาพของน้องค่ะ

บ้านนี้ดิ้นทั้งวันเลย พอบอกให้นอนก็เงียบไปได้ชั่วโมง แล้วก็ดิ้นอีก🤣 บ้านนี้ได้ลูกชาย คุณหมอบอกแข็งแรงตัวโตด้วยจ้า❤

ตอนท้อง 5 เดือนของเราก็ดิ้นบ่อยเช่นกันค่ะ รู้สึกจั๊กจี้ แต่ตอนนี้ 7 เดือน จั๊กจี้ไม่มีแล้ว ดิ้นทีไรมีแต่คำว่าเจ็บค่ะ

VIP Member

ดิ้นแปลว่าน้องยังมีชีวิตอยู่ ไม่ดิ้นถึงผิดปกติอาจจะแปลได้ว่าน้องไม่อยู่แล้ว ไม่ดิ้นค่อยคิดเด็กดิ้นไม่เห็นแปลก

ดิ้นเหมือนกันค่ะ ขนาดว่าวันนี้ตอนไปu/s ทั้งมือและขาพริ้วมากมาย555 หมอยังพูดเลยว่าคนนี้ดิ้นเก่งมาก #21สัปดาห์

ยิ่งดิ้นเยอะยิ่งดีค่ะ ถ้าดิ้นน้อยหรือไม่ค่อยรู้สึกเลยนี่น่ากังวลค่ะ ปล. หมอเคยบอกมาค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-15593)