4 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้กินอร่อยเลยค่ะ ซาชิมิ ร้านในห้าง ปรากฏว่าเหมือนจะท้องเสีย 3 วัน ให้หลังไปหาคุณหมอ สรุป ติดเชื้อที่ลำไส้เลยค่ะ 😂

ถ้าเป็นอีกซักระยะ หาหมอดีกว่าค่ะ

ถ้าถ่ายท้องแล้วคราวหลังต้องระวังกว่านี้นะคะ แต่ถ้าคุณแม่ไม่มั่นใจ แบบนี้ต้องไปหาหมอค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

พอรู้ก็ต้องเลี่ยงค่ะ ของดิบ ของดอง แอลกอฮอลล์ เลี่ยงอย่างเดียวค่ะ

ไม่เปนไรค่ะ แต่ถ้ารู้แล้วต้องบำรุงให้มากขึ้นทานยาบำรุงของหมอให้ครบ บ้านนี้ไม่รู้ว่าท้อง กินเบียร์ กินของทอดตลอด รถล้ม ไป2ครั้งค่ะ ป่วยเปนวัณโรคด้วยกินยาวัณโรคทุกวัน(ตอนนี้เพิ่งหายค่ะ) พอรู้ว่าท้องก็บำรุงนมทุกวัน กินผัก ผลไม้ กินไข่ กินน้ำเต้าหู้ ค่ะ

ระวังเรื่องท้องเสียนะคะ

หลังกินปุ้บถ่ายท้องเลยค่ะ