35 ตอบกลับ

บ้านนี้เจอสองขีดจางๆเหมือนกันค่ะ. ผ่านไป3 อาทิตย์ ตรวจอีก. ท้องจ้า

ท้องเชื่อเรา ไปให้หมอ ซาวเลยคะ ท้องก่อนแท้งไปก้อขึ้นแบบนี้

หมอบอกไม่ท้อง วินิจฉัยจากอะไรคะ ได้ซาวหรือตรวจเลือดไหม?!

เอ้า.. มีอย่างงี้ด้วย ลองเปลี่ยนหมอดูค่ะ

อาจจะอายุครรภ์น้อย หมอบอกว่าไม่ท้อง ได้ซาวน์ดูยังค่ะ

ลองตรวจอีกทีนะคะ สักอาทิตย์ จากที่ดูน่าจะท้องนะคะ

เคยเป็นค่ะ หมอบอกว่า อาจจะเป็นฮอร์โมนค้างค่ะ

ตรวจเลือดเลยค่ะแม่ ขึ้น2ขีดเราก้อว่าท้องนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ​ตอนนี้น้อง​ 8​W แล้วค่ะ

VIP Member

เจอ2ขีดแบบนี้แม่บ้านนี้ว่ายังไงก็ท้องค่ะ

VIP Member

รออีกสักสัปดาห์นึงแล้วลองตรวจใหม่ดูนะคะ