72 ตอบกลับ

ตอนท้องเคยมีเลือดออกติดต่อกัน 3อาทิตย์ แต่ไม่มาก มาหยุดตอนหมอให้ทานโฟลิกได้ 3วัน ตอนนี้น้องคลอดแล้ว

ไปหาหมอเพื่อหาสาเหตุเลยค่ะ เราก็มีเลือดออก เรามาทราบทีหลังว่าเกิดจากยาแก้ปวดที่เรากิน

แม่บ้านนี้ยังแอบกลัว ถึงจะเข้า5เดือนแต่นั่งรถบ่อย ปวดท้องบ่อย กลัวแท้งเหมือนกันจ้า

ภาวะเเท้งคุกคามค่ะ ถ้าไปหาหมอช้าระวังน้องไม่อยู่ด้วยเเล้วน่ะค่ะ เตือนค่ะ เคยเป็น

รีบไปหาหมอเลยนะคะแม่ เราเป็นตอนท้องน้องคนแรก แล้วเลือดออกตลอด สรุปเป็นท้องลม

รีบไปเลยนะคะก่อนแม่จะท้องนี้ก็มีอาการแบบนี้คะหมอจะได้รักษาทันคะแม่

VIP Member

แบบนี้ไม่ปกตินะคะ น้องกำลังฝังตัว​ การเลือดออกหมายถึงภาวะไม่สมบูรณ์

คุณแม่ต้องไปหาหมอนะคะ เลือดออกเยอะขนาดนี้ เป็นห่วงน้องค่ะ

ออกค่ะ แต่สีน้ำตาลและไม่เยอะ ถ้าเยอะขนาดนี้ควรไปหาหมอค่ะ

คือไม่น่าเสียเวลามาถามเลย รีบไปหาหมอเถอะค่ะ