ตรวจ NIPT หมอบอกว่าโครโมโซมเพศผิดปกติ หายไป1แท่ง มีใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ ตอนนี้เครียด เบลอเลยค่ะกลัวน้องผิดปกติ

ตรวจ NIPT หมอบอกว่าโครโมโซมเพศผิดปกติ หายไป1แท่ง มีใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ ตอนนี้เครียด เบลอเลยค่ะกลัวน้องผิดปกติ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กลุ่มอาการเทอร์เนอร์ ( Turner's syndrome)           เกิดในเฉพาะเพศหญิง สาเหตุจากโครโมโซม X หายไป 1 แท่ง ทำให้เหลือโครโมโซมในเซลล์ร่างกาย  45 แท่ง ผู้ป่วยจะมีอาการปัญญาอ่อน และตัวเตี้ย ที่บริเวณคอมีพังผืดกางเป็นปีก มักเป็นหมันและไม่มีประจำเดือน มีอายุเท่ากับคนปกติทั่ว ๆ ไป ขอบคุณค่ะ🤟

อ่านเพิ่มเติม

นิฟ มีผลลวงก็เยอะนะคะ เคยอ่านดูตรวจมาแล้วเปนดาวน์ แต่พอมาเจาะน้ำคร่ำคือปกติ คลอดออกมาปกติค่ะ แนะนำแม่ เจาะน้ำคร่ำเลยค่ะเพื่อความชัวร์อีกที ทำใจให้สบายค่ะ เราผ่านมันมาแล้ว 2รอบค่ะ ดาวน์

น่าจะต้องไป process เจาะน้ำคร่ำนะคะ ปรึกษาคุณหมอประจำ ถามได้ทุกอย่างว่ามีความเสี่ยงอะไรบ้าง อายุครรภ์เท่าไหร่แล้วคะ

ผลตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ ประสบการณ์เดียวกัน รอตรวจน้ำคร่ำยืนยันค่ะ เครียดกังวลมากค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4001278)

ควรปรึกษาหมอค่ะว่า ต้องตรวจซ้ำหรือทำยังไงต่อ

เจาะน้ำคล่ำ เพื่อความแม่นยำเพิ่มขึ้นค่ะ

อยากทราบได้เจาะน้ำคร่ำต่อไหมครับ

หมอได้ให้เจาะน้ำคร่ำป่าวคะแม่