ฝากครรภ์

ดิฉันไปฝากท้องอนามัยแห่งหนึ่งเพราะชื่อในทะเบียนบ้านติดที่นั้นท้องนี้ท้อง3สองท้อง1/2ก็ฝากอนามัยนี้ พอมาท้องนี้หมอที่อนามัยบอกว่าถ้าอยู่บ้านสามีให้ไปฝากอนามัยแถวบ้านสามีเพราะมันไกล้เดินทางสะดวกกว่า จึงไปอนามัยแถวบ้านสามี พอมาปรึกษาดูเค้ารับฝากนะค่ะแต่เค้าบอกว่ามันต่างอำเภอเวลาจ่ายยาทำฟันหรืออื่นๆจะต้องมีค่าใช้จ่าย สรุปดิฉันควรจะกลับไปอนามัยเดิม หรือฝากแถวบ้านสามีค่ะ งงมากค่ะตอนนี้เพราะท้อง1/2ไม่มีปัญหา แต่หมอที่อนามัยแรกไม่ยอมรับฝากจะให้ไปฝากอนามัยแถวบ้านสามีลูกเดียว

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ใช้สิทธิบัตรทองเหรอคะ