27 ตอบกลับ

ได้ค่ะ

ดื่มได้ค่ะคุณแม่^^ควรดื่มนมวัว สลับนมถั่วเหลือง สลับน้ำเต้าหู้ นมอัลมอนด์ นมสำหรับสตรีมีครรภ์ ทุกอย่างควรเลือกที่ไขมันต่ำและหวานน้อย อย่าดื่มหนักๆชนิดใดชนิดหนึ่ง หรือโด๊ปวันละ 4-5 กล่องนะคะ ดื่มวันละไม่เกิน 2 กล่องพอค่ะ

ยินดีค่ะคุณแม่^^โด๊ปเยอะไป น้องอาจจะแพ้ได้ค่ะ และไม่ใช่นมเท่านั้นที่ทำให้น้องโต อยู่ที่การทานอาหารให้ครบ 5 หมู่และสมดุลนะคะ หมวดหมู่โปรตีนทานเน้น ลงลูกเยอะ สะสมที่แม่ยากค่ะ คุณหมอแนะนำเลย เหมาะกับการเพิ่ม นน ทารกในครรภ์มากค่ะ

ดื่มได้ค่ะ ดื่มหลากหลายจะดีค่ะ ลูกจะได้ไม่แพ้ เดิมๆซ้ำๆลูกจะแพ้ค่ะ

ได้ทุกอย่างจ้า

บ้านนี้กินทุกนมสลับกันค่ะ

ได้ค่ะ

VIP Member

วัวแดง+นมตราหมีวันละกล่อง