ตั้งชื่อลูก

ช่วยตั้งชื่อลูกให้หน่อยค่ะ คนโตผู้ชายชื่อน้องต้นข้าว ตอนนี้กำลังท้องอีกคนเป็นผู้หญิงชื่อรัยดีค่ะ (แต่ว่ามีหลานชื่อข้าวหอม​ ข้าวฟ่าง​) ก้เลยคิดไม่ออกว่าจะเอาชื่อรัยดี

56 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อะไรที่เกี่ยวกับข้าวนี่เต็มบ้านเต็มเมืองจนเหมือนชื่อโหลไปแล้ว​ เพื่อนรุ่นเดียวกัน​ 5 คน​ มีลูกสาว​ทั้งสิ้น ตั้งชื่อ​ลูกว่าข้าวหอมเหมือนกันหมด​ ลองตั้งอะไรที่แตกต่างดีไหมคะ​ 👌😊

หลานชื่อขึ้นต้นด้วยข้าวไปแล้ว คุณแม่อาจจะอยากให้น้องชื่อขึ้นต้นว่าต้นรึเปล่าคะ.. 😁

5y ago

พี่ชายเขาชื่อต้นข้าวค่ะ ก้้เลยอยากตั้งให้คลายๆกันนะค่ะ

เตยหอม ข้าวเจ้า ข้าวเหนียว ต้นกก ต้นตาล ต้นน้ำ

อ่านเพิ่มเติม

ต้นน้ำ ข้าวทิพย์ ข้าวจ้าว ก่อหญ้า ก่อข้าว

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

ต้นหอมเลยค่ะ ต้นข้าว ต้นหอม น่ารักดี

น้องข้าวหอม น้องขวัญข้าว ค่ะ

VIP Member

ต้นอ้อตามเม้นล่างก็เพราะดีนะคะ

ต้นข้าว กับ กอหญ้า ก้อได้จ้าแม่

ชื่อ กอหญ้า. ก็น่ารักดีนะคะ

VIP Member

ใบบัวหรือกอบัวค่ะน่ารักดี