10 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะแม่ 38 w กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับเลย พอหลับ2-3ชม.ก็ตื่นมาฉี่อีกแล้ว ตื่นก้นอนไม่หลับอีก วนๆแบบนี้มาเป็นเดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้นอนตี2 ตื่นตี3:40 นอนอีกที10โมงเช้า ตื่นบ่าย. กลางคืนนอนไม่ได้เลยค่ะลูกดิ้นแรง บวกกับอึดอัดไม่สบายตัว เลยนอนไม่หลับ😅

เรา 38+3 ก็นอนหลับไม่ค่อยสนิทค่ะ ลุกฉี่บ่อย 3-4 รอบ กลางวันหาเวลางีบเอานะคะแม่ เดี๋ยวร่างกายจะไม่ไหว

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งนอนไม่ค่อยหลับค่ะ 38+5 นอนดึกทุกวัน นอนแปปๆก็ตื่นมาฉี่ ค่ะ

เป็นเหมือนกันคะจะ37w นอนไม่ค่อยหลับพอจะพลิกตัวปวดฉี่อีกหลังจากลุกขึ้นไปฉี่นอนไม่หลับอีกเลย

Super Mum

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ใกล้คลอดแล้วทำใจสบายๆนะคะ บ้านนี้ 37+6 นอนตี 1-2 ทุกคืน แล้วนอนต่อตอนเช้า

เน้นนอนช่วงกลางวันก็ได้ค่ะแม่ แค่นอนให้ครบ 7-8 ชม. แค่พักผ่อนให้เพียงพอก็ไม่เป็นไรค่ะ

บ้านนี้นอนตี4ตั้งแต่ท้องอ่อนๆจนตอนนี้ 35 วีค นอนเกือบเช้าทุกวัน 😁😁 เน้นนอนกลางวัน

เรา38+2นอนไม่ค่อยหลับทั้งคืนเกือบทุกวันเรยค่ะ

บ้านนี้ 37 สัปดาห์ แล้วนอนไม่ค่อยหลับเลยคะ