23 ตอบกลับ

ทานได้ทุกอย่างคะยกเว้นของหมักดองของสุกๆดิบๆ เผ็ดได้นิดน่อย อย่ากังวลว่ากินนุ้นกินนี่ไม่ได้จิตตกคะ เราเคยโดยห้ามจนขั้นซึมเศร้ากับการกินเลยค่ะ สุดท้ายเราแหกกฎกินทุกอย่างสังเกตุลูกเอาว่าแพ้ไหม จนตอนนี้น้องน้ำหนักขึ้นดีเพราะอาหารครบห้าหมู่คะ

บ้านนี้ก็กินยากนิด กินหมูผัดขิง แกงเลียง ต้มจืดตำลึงหมูสับ หัวปลีต้มยำ ต้มยำปลาช่อน ผัดผักบุ้ง หมูย่าง ผัดฟักทอง ก๋วยเตี๋ยว ขาหมู ผัดกระเพา ผัดคะน้า ของทะเลก็โดนห้าม นึกออกก็เท่านี้

ทานปกติเลยจ้า แต่เน้นกินของมีประโยชน์ครบ5หมู่ น้ำนมมาเยอะมาก แต่ไม่กินหมักดอง แอลกอฮอล์ ส่วนรสชาติอาหารไม่ผ่านน้ำนมนะคะ ที่สำคัญถ้าให้นมลูกต้องดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

ทานได้ทุกอย่างค่ะ แต่อย่ารสจัดมากเกินไป งดขอหมักดอง ชากาแฟค่ะ ทานแล้วคุณแม่สังเกตุอาการลูกด้วยนะคะลูกแพ้รึเปล่า ลูกท้องอืดไหม แค่นี้ค่ะ

ทานได้ทุกอย่างค่ะ ยกเว้นอาหารที่เสี่ยงลูกจะแพ้ คือ นมวัว นมถั่วเหลือง ไข่ อาหารทะเล ถั่ว

บ้านนี้กินทุกอย่างตั้งแต่ออกจากโรงบาลแต่ไม่เน้นเผ็ดมากกัวน้องท้องเสียค่ะ

VIP Member

กินได้ทุกอย่างค่ะ ที่รสไม่จัด ช่วงนี้แม่ต้องอดทนหน่อยนะค้ะ เพื่อลูกค่ะ

เรากินปกติ คะ ยกเว้นของแสรง พวกปาร้า ขนมจีน ของหมักดอง

แม่บ้านนี้ทานปกติค่ะ ยกเว้นของหมักดองกับรสจัดๆค่ะ

ทานได้ทุกอย่างค่ะ ควรงดชากาแฟ แอลกอฮอล์ ของหมักดอง