นมบำรุงขณะตั้งครรภ์​

ช่วงตั้งครรภ์​แรกๆ คุณแม่ทานนมอะไรกันบ้างคะ ของเราเลือกแอนมัม รสจืด ตอนนี้ประมาณ 2 เดือนนิดๆ เริ่มพะอืดพะอม​ทุกครั้งหลังทานเลยค่ะ

33 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ทานตัวนี้ค่ะดีต่อลูกในท้องและคุณแม่ค่ะทานได้ตั้งแต่เริ่มตั้งท้องค่ะ

Post reply image

บ้านนี้ทานทุกอย่างค่ะ สลับกันไป แต่ที่ทานบ่อยที่สุดก็แลคตาซอย ค่ะ

ทานหลายยี่ห่อเลยค่ะบ้านนี้😬 ไปตรวจมาลูกแข็งแรงดีน้ำหนักดีด้วยค่ะ

ทานนมหมี แอนมัม ดีน่า แล้วน้ำเต้าหู้ค่ะ สลับกันไปเรื่อยๆในแต่ละวัน

VIP Member

บ้านนี้สลับกันกินค่ะ ดีน่า แอนมัม นมตราหมี น้ำเต้าหู้และอื่นค่ะ

นมทุกนมคร้า สลับกันไป เน้นนมจืด แอนมันนี่น้องมาก เพราะแพงคร้า

Super Mum

นมวัวรสจืด นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ วนๆ ไปค่ะ จะได้เปลี่ยนรสชาติ

ไม่ต้องฝืนนะคะทางนี้ก็ทานนมไม่ได้ หมอบอกเสริมแคลเซียมได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทานแอนมัน รสจืดสลับกับรสช็อคโกแลต และน้ำเต้าหู้บ้าง

เราทานแอนมัมไม่ได้เลยอวกพุ่งตลอดแต่เราเน้นนมจืดเป็นหลัก