33 ตอบกลับ

VIP Member

* บ้านนี้ช่วงแรกๆดื่มไทยเดนมาร์ค จืดบ้างหวานบ้างสลับกันค่ะ กับนมตราหมีและโอวัลติน ดื่มวันละ2-3กล่อง พอเข้าไตรมาส2เริ่มสลับดื่มนมถั่วเหลืองกับแอนมัมมอลต์และเอนฟามาม่าบ้าง วันละไม่เกิน2กล่อง นมเปรี้ยวบ้างนานๆทีกับน้ำเต้าหู้ ไตรมาส3นี่ลดนมวัว เน้นนมถั่วเหลืองงาดำ น้ำเต้าหู้บ้าง สลับกับแอนมัมนิดหน่อยจ้า ดื่มวันละกล่อง บางวันก็ทานโยเกิร์ตค่ะแต่ไม่ดื่มนม เน้นทานอย่างอื่นเสริมคร้าบ

คุณแม่ลองเปลี่ยนดูค่ะ บางทีอาจไม่ถูกกัน ของบ้านนี้แรกๆกินตราหมีกระป๋องเหลือง พอท้องโตหายแพ้ท้องกินไม่ได้เลยเหม็น จะชอบกินไวตามิลแต่เราก็สลับนมอื่นๆด้วยแหละ หายี่ห้อที่กินได้เอา

VIP Member

บ้านนี้แพ้ท้องทานได้แค่โฟรโมสต์รสจืดกับน้ำเต้าหู้คะ ทานอย่างอื่นอ้วกออกหมด เข้าไตรมาสสองหายแพ้ กินทุกนมคะ นมวัว นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ สลับๆกันไป เน้นรสจืดคะ

ทานนมตราหมีค่ะ สลับกับไวตามิลล์ ขวดค่ะ เพราะบางทีกินนมตราหมีจืดมากๆ ก็เบื่อ เลยสลับกันค่ะ บางทีก็ทานแอนมัมกล่อง แต่รู้สึกว่าราคาค่อนข้างสูง เวลาซื้อก็ชะงักนิดหน่อย

ลองเปลี่ยนเป็นแบบชงร้อนดูนะคะ อาจจะดีขึ้น แต่ส่วนตัว ดื่มนมบำรุงครรภ์ไปแค่กล่องใหญ่กล่องเดียวค่ะ แต่ดื่มนมอัลมอนด์ นมวอลนัต นมวัว นมถั่วเหลือง ปนๆกันไปค่ะ

ตอนแรกกินนมแอนมัมรสจืดค่ะ. อายุ่ครรภ์เริ่มเยอะกินละแพ้ท้องเลยหันมากินน้ำเต้าหู้บางนมงาดำบ้างค่ะ. ลูกแข็งแรงดีมากดิ้นเก่ง

เราทานนมวัวแดง นมแพะ นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลือง ทุกอย่างจืด สลับ ๆ กันค่ะ น้องออกมาสมบูรณ์แข็งแรงดีจ้า

สลับๆกันคะ ดีน่า แอนมัม ไมโล นมจืด แลตตาซอย นมตราหมีชมพู ดัชมิว นมเปรี้ยว น้ำเต้าหู้ นมวัวแดง

แอมมันรสผลไม้ก็ได้ค่ะกินง่าย นมถั่วเหลือง กินหลายๆอย่างค่ะน้องจะได้ไม่แพ้

ท้องอ่อนๆทานแอนมัน นมโรงเรียน พอท้องเริ่มแก่ ทาน้ำเต้าหู้ กับนมงาดำค่ะ