ชื่อจริงลูกสาวชื่ออะไรกันบ้างค่ะ 8 เดือนแล้วยังไม่มีชื่อเลย

ชื่อจริงลูกสาวชื่ออะไรกันบ้างค่ะ 8 เดือนแล้วยังไม่มีชื่อเลยจ้าาาาา

18 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้เอาชื่อพ่อกับแม่ผสมกันออกมา​เป็น​ พิชชาพรค่ะ​ แต่ดันมีความหมายว่า มีความรู้เป็นพร ก็เลยเอาตามนี้เลยค่ะ​

VIP Member

บ้านนี้ พ่อแม่แล้วก็เรา ส.เสือ ขึ้นต้นกันหมด เลยแอบตั้งๆไว้ สุพิชชาค่ะ ความหมายประมาณ มีความรู้ดี

บ้านนี้แฝดพี่ชื่อ วรดา แฝดน้องชื่อ วรกานจน์ พ่อน้องชื่อ วรวุฒิ ค่ะ ลูกพ่อทั้งน้านนนน

อ่านเพิ่มเติม

Search google เลยค่ะ มีให้แม่เลือกเยอะมากๆ พร้อมความหมายดีๆ บ้านนี้ก็ search google เหมือนกันค่ะ

เบญญาภา ค๊าแม่หาในกูเกิ้ลชื่อมงคลหาตามวันเกิดลูกความหมายดี แค่นั่นจริงๆ😅😅

Post reply image
VIP Member

หาในกลุเกิ่ลคะเเยะเเยะบ้านนี้ก็ได้จากกลุเกิ้ล บ้านนี้ดญ.กานต์รวี

บ้านนี้คิดเองเออเองบวกตัวอักษรเอง ตั้งชื่อพรเพทายมาเฉยเลยค่ะ55

ชื่อ ณปภัช ค่ะ แปลว่าผู้ทีความรู้.. บ้านนี้แม่ตั้งให้เองค่ะ..

บ้านนี้ก็ยังหาชื่อไม่ได้เลยคะ เยอะเกิ๊นนนน

ของเราคิดไว้2ชื่อคะ 1.รสรินทร์ 2.ดารกา