คลอดแล้วค่ะ40วีคพอดีท้อง2

ชื่อจริง.. ศิริลักษณ์ ชำนาญ ชื่อเล่น.. น้องมิเกล เพศ..หญิง 12.เม.ย 2566 เวลา 18:26 น.น 2670 กรัม วันนี้จะมาเล่าประสบการของการโดนเร่งยาคลอดตั้งแต่ต้นหมอเริ่มเร่งยาให้ตอน09:00..13:00 ปากหมดลูกเริ่มเปิดได้3เซ็นอาการปวดท้องถี่ก็ยังไม่มาก...มาเริ่มปวดถี่มากๆตอน16:00ปากมดลูกเปิด5เซ็นปวดมากปวดจนสั่นไปทั้งตัวจนกระทั่งปากหมดเปิด8-9เซ็น17:00..สติเริ่มไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วเจ็บมากปวดมาก..ปัญหาที่ตามมาก็คือท้องมันแข็งถี่มากมากเกินไปจนเด็กขาดออกซิเจนหัวใจน้องเต้นช้าลงๆจนหมอเค้าต้องยอมให้เราเบ่งคลอดเบ่งได้2ทีน้องก็ออกมาเลยปลอดภัยดีแข็งแรงไม่มีปัญหาอะไร....อยากจะบอกแม่ๆมือใหม่นะค่ะว่าการโดนยาเร่งคลอดไม่ได้ช่วยในการให้คลอดเร็วแต่เป็นการทำให้ปากมดลูกหดรัดตัวดีและปวดทัองถี่แรงมากๆแต่ก็ขึ้นอยู่ที่แม่แต่คนนะค่ะว่าจะเป็นยังไง แต่พอมาเจอกับตัวแล้วนี้คือสุดๆ

6 ตอบกลับ

บ้านนี้โดนยาเร่งคลอดเหมือนกันคะท้อง2 อายุครรภ์40+2 เข้าน้ำเกลือตอน7.00-14.00 คลอด14.40 ทรมานสุดๆเจ็บมาก ตอนคลอดน้องเบิ่ง2-3ทีออกโล่งเลยคะน้ำหนัก3,670อยากจะบอกว่าโดนยาเร่งคลอดเจ็บมากสุดๆไปเลยตอนนั้นนึกภาพแต่หน้าพ่อหน้าแม่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายขอให้ผ่านไปด้วยดี 🥰

แรกๆก็ประมาณนั้นเลยค่ะนึกถึงทุกอย่างแต่พอแรงขึ้นเรื่อยๆสติหลุดไปแล้วค่ะ

TapFluencer

น่ารักน่าชังจังเลยลูก🥰🥰🥰 ยินดีด้วยนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และเบบี๋เลยนะคะ คนเคยบอกว่าตอนโดนเร่งคลอดแล้วต้องรอคือที่สุดของความเจ็บปวดเหมือนกันค่ะ แม่เก่งมาก

ขอบคุณมากค่ะ🥰🥰🥰🥰

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้นอนรอคลอด3วัน2คืน โดนยาเร่ง2รอบ สุดท้ายได้ผ่า เจ็บ2ต่อไปเลย😂

ยินดีด้วยนะค่ะ

Super Mum

ยินดีด้วยค่า

Super Mum

ยินดีด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ