6 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอด 31 ตุลา เพิ่งไปฉีดมาเมื่อวาน 13 มกราค่ะ เลย 2เดือนได้ แต่ก่อน2เดือนไมาได้ค่ะ (วันก่อนไปฉีดคนพี่ คลอดวันที่22 ไปวันที่21 ไปก่อนแค่วันเดียวเอง หมอเขาไม่ฉีดให้ค่ะ เค้าบอกว่ายังไม่ถึงกำหนดฉีด แค่วันเดียวก็ไม่ได้ครับ ถ้าเลยไม่เป็นไรครับ)

วัคซีนฉันหลังครบกำหนดได้ แต่ฉีดก่อนกำหนดไม่ได้คะ คุณหมอกล่าว คนแรกก็เช่นกันคะ

บ้านนี้ไปฉีดตอนน้องได้ 2เดือน10ค่ะ ฉีดหลังได้แต่ฉีดก่อนไม่ได้ค่ะ

บ้านนี้ฉีด16 มกราเหมือนกันค่ะ 2เดือนกว่าเหมือนกัน

บ้านนี้คลอดน้อง31ตุลาหมอนัดฉีดวัคซีน5มกราค่ะ

2 เดือนกว่าถูกแล้วค่ะฉีดไวไปก็แพ้วัคซีน