อุทาหรณ์นางฟ้าตัวน้อย11w5d

จากเมื่อคืนตอน5ทุ่มกว่าๆมีอาการปวดท้องน้อยคิดว่ามดลูกบีบ(ท้องแรกค่ะไม่รู้อีโนอีเน่จริงๆ) ก็เฉยๆจนมาประมานตี4รู้สึกปวดท้องน้อยหนักมากนอนไม่ได้เลยปวดจนมาประมาน7โมงกว่าๆนอนอยู่รู้สึกเหมือนมีน้ำไหลออกมา(อารมณ์เหมือนเป็นตกขาว)เลยลุกขึ้นจะไปเข้าห้องน้ำพอลุกเลือดก็ไหลออกมาเยอะมากบวกกับปวดท้องน้อยด้วยเลยปลุกแฟนให้ลุกขึ้นมาดูเลือด แฟนก็รีบพาไปเข้าห้องน้ำพอเรานั่งไปสักพักรู้สึกหน้ามืด ไม่มีแรง หายใจไม่ออก เลือดก็ไหลท้องก็ปวดเลยแต่งตัวไปร.พเลย พอถึงเขาก็ให้วัดความดัน ความดันเราต่ำ หน้าซีดตัวซีด เขาเลยให้ไปห้องฉุกเฉิน ให้เรานอนรอ1ชั่วโมงกว่าๆได้ สักพักหมอก็มาวัดความดันเราอีก แล้วก็เจาะเลือดที่นิ้ว แล้วก็ให้เรานอนรออีก1ชั่วโมงสักพักพยาบาลเดินมาเขนเตียงเราไปในมุมปิดผ้าม่านแล้วก็ให้เราถอดกางเกงออกแล้วตั้งขา ทำเหมือนตรวจภายในเรารู้สึกเหมือนหมอคีบอะไรออกมา เราก็นอนรอน้ำตาซึม(รู้ตัวแล้วว่าน้องไม่อยู่แน่ๆ) จนมีพยาบาล2คนเดินมาพร้อมกับเครื่องอัลตราซาวด์ มาตรวจดู ไม่มีถุงตั้งครรภ์แล้ว ผลสรุปคือเราแท้ง ตกเลือด เด็กไม่สมบูรณ์หยุดการเจริญเติบโต ไม่ได้ขูดมดลูกนะคะ เพราะแท้งสมบูรณ์น้องออกมาพร้อมถุงตั้งครรภ์เลย

287 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะแม่ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ดูแลสุขภาพดีๆนะคะ

เสียใจด้วยนะค่ะสู้ๆขอให้น้องกลับมาอยู่ด้วยอีกนะค่ะ

รักษาตัวเองดีๆนะคะคุนแม่พอแข็งแรงก้ค่อยมีน้องใหม่

เสียใจด้วยค่ะแม่เราก้เคยแท้งเหมือนกันค่ะ3เดือนค่ะ

Super Mum

เสียใจด้วยค่ะ เข้มแข็งไว้นะคะแม่ สักวันน้องจะกลับมา

✌✌สู้ๆ ค่ะ

VIP Member

เสียใจด้วยนะคะขอให้น้องมาเกิดกับคุณแม่อีกนะคะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ🥺☹️

เสียใจด้วยนะคะ บำรุงรอน้องเค้ากลับมาอีกนะคะแม่

เสียใจด้วยคะ บ้านนี้ก้อเคยแท้งน้องมาเหมือนกันน

เสียใจด้วยน้ะค่ะ แท้งเหมือนกันเลยค่ะ ตอน12 Wค่ะ